Ten ten ten tèn... !!! Các mẹ hay tin gì chưa? Facebook có ứng dụng mới hay ho lắm đó các mẹ ạ. Ứng dụng đó tên là Chatible. Mình sẽ được nói chuyện với người lạ một cách thoái mái mà không lo sợ lộ danh tính. Ứng dụng này được tích hợp vô phần Messenger luôn nên rất dễ sử dụng các mẹ ạ!

Này nhé, các mẹ chỉ cần vô Google Chrome (hoặc Firefox cũng được) và gõ:

Sau đó chọn Get Started như trong hình:

webtretho

Rồi nó sẽ hiện ra khung chat và các bạn chỉ cần chọn New Chat nữa thôi là có thể trò chuyện rồi nè:

webtretho

Các mẹ cũng chỉ cần làm các thao tác trên một lần thôi là có thể trò chuyện nhiều lần rồi. Mỗi lần trò chuyện sẽ là một người khác nhau. Khi kết thúc câu chuyện, không muốn nói với người đó nữa chỉ cần nhấn biểu tượng like (thích) là cuộc trò chuyện kết thúc mà người kia không hề biết gì về mình.

Thật tiện lợi phải không nào các mẹ. Đôi khi trong cuộc sống có nhiều chuyện không dễ dàng để tâm sự với bất cứ ai. Nhưng giữ trong lòng hoài thì có ngày bị ung thư tâm hồn mất. Vậy nên ứng dụng này ra đời như một sự kỳ diệu của cuộc sống vậy. Chỉ cần một cái nhấp chuột hay một cái chạm ngón tay, có thể trải lòng thoải mái và có thể yên tâm rằng người nghe chẳng biết mình là ai.

Đặc biệt hơn nữa là ứng dụng này khá thông minh. Đa số người trò chuyện sẽ sẽ người Việt Nam nên các mẹ không lo bất đồng ngôn ngữ nè.

webtretho

Các mẹ hoàn toàn có thể tìm bạn tâm giao để trò chuyện nếu thấy thân và hợp nhau nữa nè:

webtretho

webtretho

Chúc các mẹ có thể trò chuyện vui, chuyện phiếm sau giờ làm việc mệt mỏi hay chia sẻ bầu tâm sự mà không thể nói cùng ai nhé.

Tuy nhiên cái gì cũng có hai mặt của nó. Các mẹ nên giữ tâm lý tỉnh táo khi sử dụng. Tránh để kẻ gian lợi dụng nha. Hihi