Nói nào ngay em cũng không phải mẹ thông thái gì đâu ạ! Vừa là con đầu lòng, vừa không sống gần ông bà nên mọi kinh nghiệm nuôi con em đều mày mò học từ sách, báo, hoặc trong các group mẹ có con nhỏ. Nhớ hồi chưa có con, em nào nghĩ chăm con lại vất vả đến vậy. Có con rồi mới biết, ở mỗi giai đoạn phát triển con sẽ có những vấn đề riêng, đòi hỏi người làm mẹ phải hiểu biết để chăm sóc sao cho hợp lý… 

Hổm rày em lướt Facebook thấy các mom rủ nhau tham gia Học Viện Nestlé Mom&Me rất nhiều. Nghe phong phanh, đây là chương trình cung cấp kiến thức nuôi dạy, chăm sóc con từ các chuyên gia uy tín, tham gia các mẹ còn nhận được nhiều lợi ích khác từ Câu lạc bộ Nestlé Mom&Me nữa. Thấy không tốn kém, lại còn học được nhiều cái hay nên em đã đăng ký tham gia học viện ngay và luôn rồi các mẹ ạ ^^

Nói không phải khen chứ nhờ tham gia học viện mà em được tiếp cận nguồn thông tin khoa học, không còn cái cảnh phải lên Google search rồi chọn lọc giữa rừng thông tin nữa… Như nàng Mi nhà em, hồi trước thì hay bị khó tiêu, khó hấp thu, còn giờ hơn 3 tuổi rồi nhưng vẫn khảnh ăn lắm, người cứ còm nhom, dễ bệnh vặt. Hỏi các chuyên gia tại Học Viện Nestlé Mom&Me thì mới biết hóa ra con bị vậy một phần là do mẹ bổ sung dinh dưỡng sai cách. Xong các bác còn nhiệt tình tư vấn cách khắc phục, cách bổ sung dinh dưỡng “chuẩn không cần chỉnh” nữa. Nói chung nhờ đó mà tài chăm con của em được nâng lên đáng kể, chặng đường nuôi con cũng đỡ vất vả hơn hẳn…

Nhân đây, em xin chia sẻ link đăng ký https://bit.ly/Nestle-Academy-01, mẹ có con nhỏ nên tham gia để học hỏi nhiều kiến thức nuôi dạy con bổ ích, nhận nhiều lợi ích đặc quyền khác nhé