Chào các bác nè.

Có bao giờ các bác nghĩ đến trường hợp làm sao có thức ăn cho lợn, gà,vịt,cá mà không mất đồng nào không?

À thường thì mọi người vẫn nghĩ là có thể cho ăn rau tự trồng hoặc làchuối hay là tự đi cắt cỏ phải không?

Em cũng như các bác thôi, chăn kèm như vậy cho đỡ tốn kém chi phí và lại còn cho nó ăn đủ chất nữa. Nhưng mà giờ đây e mới phát hiện ra một loại thức ăn dinh dưỡng cực kì bổ mới.

Các bác có muốn biết nó là gì không?

Vâng, xin thưa đây là con ruồi các bác nhé!

Có bao giờ các bác nghĩ cho gà hay vịt ăn ruồi chưa?

Chắc hẳn các bác thấy lạ lắm đúng không?

Nhưng thực ra ruồi rất tốt cho vật nuôi nhé, nó chứa nhiều chất dinh dưỡng, làm tắng sức đề kháng và còn kích thích ra lông nữa. Không tin các bác cứ thử lên mạng gõ “chăn gà vịt bằng ruồi” xem.

hình ảnh

Nhưng mà chắc hẳn các bác cũng đang hỏi xem làm thế nào mà bắt được ruồi đúng không ?

Chẳng là nhà e chăn nuôi có nhiều ruồi quá, thế là e tìm hiểu làm cách bẫy ruồi. Không ngờ là sau khi tìm hiểu mình mới biết thêm là ruồi là thức ăn dinh dưỡng cực tốt cho vật nuôi. Rồi e làm bẫy bắt ruồi, vừa bắt được ruồi vừa dùng nó làm thức ăn cho gà luôn. Bẫy nhỏ gọn lại dùng đi dùng lại được nên tiện vô cùng luôn.

hình ảnh

Tiện đây bác nào muốn tìm hiểu cứ nhắn tin hoặc gọi cho e nhé, e có hỗ trợ bán bẫy luôn: 0392.429.934