Xin chào các mẹ, các chị và các em trong diễn đàn.

Em nghe nhiều người nói "phụ nữ hơn nhau ở cái miệng", em là đứa con gái rất nóng tính và cộc + thẳng tính nữa nhưng lại nhút nhát, hiền, dễ khóc chỉ giỏi được cái to mồm át người ta là giỏi,e k thích nơi đông người và ồn ào nên e có ít bạn bè, chủ yếu là mấy đứa bạn thân học với nhau từ cấp 1, cấp 2-3, mà chơi với nhau thì toàn đứa thẳng tính và chân quê như nhau :)), có đc mấy cô khéo khéo thì lại đi học xa và làm xa.

Đi làm đụng chạm nhiều người và bị nhiều lần chơi đẹp vì cái tội thật thà+nóng tính nên dễ bị nta nắm thóp nên bị hiểu lầm và chưởi cũng nhiều,may phước là làm việc trong thời gian lâu nên các sếp hiểu+thươ ng e vì thật thà đâm khờ nên ko bị sếp ghét, chứ tính e ko hiểu đc thì dễ bị ghét.

Dạo này e nhịn đc bớt sự nóng tính của mình rồi nhưng khéo léo thì vẫn chưa đc ạ, bị bà chị nói là già rồi mà ko khôn khéo đc như mấy đứa e họ 9x, nhiều lúc thấy buồn buồn nhưng giả tạo và nịnh nịnh e ko làm đc, thấy chướng mắt sai trái là e....haizzz :(.

Em mở chủ đề này nhằm học hỏi thêm sự khôn khéo trong giao tiếp và đối nhân xử thế với mọi người trong cuộc sống hàng ngày và trong công việc... của các mẹ đã lập gđ rồi, các chị, các e giỏi giao tiếp và khéo léo bằng việc kể ra những việc mình đã trải qua cho nó trực quan sinh động và thực tế dễ hiểu hơn ạ!

Mọi người hãy kể ra đây những trường hợp giao tiếp va chạm trong cuộc sống để e và mọi người học hỏi thêm được ko ạ!