Xin mến chào tất cả quý vị và các bạn, hôm nay tui muốn chia sẻ với các bạn một chủ đề rất quan trọng trong cuộc sống đó là làm sao để cải thiện sự tự tin của mình, Sống Theo Tư Duy Này, Sự TỰ TIN Tất Yếu Sẽ Đến Dễ Dàng.

Trong video này, tui sẽ giúp các bạn hiểu rõ hơn về cách đặt mục tiêu mới để trở nên tự tin hơn. Thay vì đặt mục tiêu là làm sao để trở nên thành công hay làm sao để trở nên giỏi, hãy đặt mục tiêu là “trở nên thành thạo”. Vậy làm sao để trở nên thành thạo? Đó là hãy luyện tập thật nhiều. Điều này có nghĩa là chú trọng vào việc cải thiện kỹ năng và hiểu sâu hơn về chuyên môn của mình, thay vì chỉ tập trung vào kết quả đạt được.

Hãy nhớ rằng sự tự tin không phải là điều sinh ra từ bản thân một cách tự nhiên, mà nó được tích lũy dần qua quá trình rèn luyện và phát triển bản thân, khi bạn thành thạo một việc gì đó thì sự tự tin sẽ đến.

Tui hi vọng rằng thông qua video này, các bạn sẽ có được những kiến thức và kinh nghiệm để cải thiện sự tự tin của mình một cách thực tế. Hãy thực hành và trở nên tự tin hơn mỗi ngày. Cảm ơn quý vị và các bạn đã quan tâm theo dõi.