Hôm nay em xin review chút về bộ sách mà cháu em đã trải nghiệm để các bố mẹ có thể tham khảo mua cho con nhé:

Bố mẹ đã bao giờ để ý thấy các bạn nhỏ sơ sinh thường rất hứng thú với những cuốn sách tương phản có hình vẽ trắng đen chưa? Những cuốn sách này cực kỳ thu hút sự chú ý của các bé dù cho đối với người lớn, trông chúng khá đơn điệu.

Để hỗ trợ sự phát triển thị giác của trẻ, bạn hãy dành thời gian cho trẻ xem bộ sách tương phản “Xin chào…” nhé! Việc tương tác với con, dành thời gian gần gũi với con qua 4 cuốn trong combo sách này là 1 cách tuyệt vời để kích thích thị giác con phát triển.

Với nét vẽ đơn giản, đậm nét, bộ sách giúp các bạn nhỏ học cách tập trung vào những bức tranh đáng yêu để khám phá thế giới xung quanh. Không bao giờ là quá sớm để bé tận hưởng những giây phút cùng bố mẹ bên những cuốn sách bổ ích này!

Bố mẹ có thể nắm tay trẻ và nhẹ nhàng chỉ vào những họa tiết hình vuông, hình tròn, hình lượn sóng hay bất kỳ hình gì vì các hình minh họa trong sách khá đơn giản và dễ nhìn. Điều này sẽ hỗ trợ con tìm hiểu thêm về những gì con đang nhìn thấy cũng như trải nghiệm về 1 phần thế giới xung quanh mình.

hình ảnh