Nói về học giao tiếp thì ôi thôi, gặp người nước ngoài là con mình trốn liền. Mình có cho bé đi học tại trung tâm, bé học được 2,3 ngày gặp giáo viên nước ngoài là trốn hà. Mình có kiểm tra vốn từ vựng học ở trường thì bé học ngày nào nhớ ngày đó, vài hôm kiểm tra lại thì lại quên và mình cứ bắt bé học đi học lại làm mình cảm thấy chán nản huống chi là con mình. Mình đã thử cho con học qua nhiều phương pháp như luyện nói qua ứng dụng trên Iphone hay học từ vựng qua Flashcard, đăng ký các trung tâm học tiếng anh được quảng cáo, nhưng tất cả đều không có hiệu quả với con mình.

Điều đó càng khiến con mình chán học tiếng Anh hơn, và việc học tiếng Anh có lẽ đã bị gián đoạn rất nhiều lần và tốn rất nhiều tiền ở các trung tâm Anh ngữ.

Thế nhưng, lúc dịch bùng phát, mình phát hiện ra một quảng cáo học tiếng Anh online độc lạ mà trước giờ mình chưa nghe bao giờ. Mình gõ lên google “Muốn con học giỏi tiếng anh”, kết quả tìm kiếm cho ra 1.917.000 kết quả, ôi trời, mình choáng ngợp và bấm vào link đầu tiên. Một trang web học tiếng anh online, ban đầu mình không có ấn tượng lắm vì cứ nghĩ “học mặt đối mặt đây còn chưa hiệu quả, học online thì biết đến bao giờ”.  Mình đã ngồi tra cứu hàng giờ các video giới thiệu, các review của những bạn đã học. Sau khi xem đi xem lại vài lần các video đó, cảm giác và suy nghĩ của mình thay đổi hẳn. Nhưng mình muốn phụ huynh có ai đã từng cho con học ở đây, cho mình xin thêm thông tin hoặc tư vấn thêm về khóa học online này nhé. Mình cảm ơn.