Vừa trải nghiệm trồng implant 2 răng và thực sự là thấy nó nhẹ nhàng hơn mình tưởng nhiều các bác ạ :))) Phải nói trước, em là 1 đứa cực cực nhát và sợ đau, nung nấu ý định mãi rồi nhưng cũng chưa dám thực hiện. Cũng không biết nay lấy đâu ra động lực mà can đảm như thế nữa.

Em có đi khám nhiều nơi, xong quyết định sẽ chốt ở bên Novodont Nguyễn Khang. Đầu tiên khi đến thì bác sĩ sẽ chụp CT, xong mới lên phác đồ điều trị chi tiết, cụ thể. Khúc này bác nào có gì thắc mắc nhớ phải thổ lộ luôn nhé, bác sĩ bên này em thấy tư vấn nhiệt tình. 

Sau khi trao đổi thì em chốt làm trụ Superline của Mỹ, giá hơi nhỉnh một chút nhưng đọc feedback thấy bảo chất lượng với khả năng tích hợp nhanh. Đấy, đã mất răng xong lại còn đau ví, các bác thấy khổ không chứ lại :)) 

Trước tiên la bác sĩ sẽ tiêm tê, khúc này em bắt đầu cảm giác hơi cu-đơ cái miệng, nhưng không đau các bác ạ. Phải nhấn mạnh là không đau bởi thuốc tế đã ngấm vào rồi thì làm gì còn cảm giác nữa đâu.  Sau đó bác sĩ cắt vết nhỏ ở nướu để tiếp cận xương hàm dưới, khúc này thấy cấn cấn nha. Tiếp theo bác sĩ khoan 1 lỗ trong xương hàm để đặt trụ, khâu lại nướu, vậy là xong gòy đó. 

Em làm từ 9h đến khoảng hơn 11h là xong, về nhà ngủ một giấc, hơi ê ê bởi tự dưng có vật thể lạ trong miệng. Theo bác sĩ thì phải chờ khoảng thời gian vài tháng để ổn định rồi gắn răng vô, đến lúc đó thì mình sẽ ngoi lên review tiếp nha. 

Mình làm bác sĩ …, trộm vía bác làm mát tay nên quá trình trồng implant nhẹ nhàng, trôi chảy :))) Điều dưỡng cũng thân thiện, nhiệt tình nên thấy oke lắm.  Bác nào còn chần chừ thì hãy quyết tâm đi làm nhé, vì 1 tương lai đẹp trai nên thôi quyết tâm các bác ạ.