Đây là một trong những đầu sách được rất nhiều chị em quan tâm vì rất giống với từng trải nghiệm của các chị em, mình cũng vậy. Mình đã tự hỏi bản thân mình đã tạo được những giá trị nào trong cuộc sống hiện tại và có điều gì mình cần làm trước khi bước vào cuộc sống hôn nhân không? Đứng ở góc nhìn của các chị lớn tuổi hơn, mình tự hỏi các chị bây giờ đã lập gia đình rồi liệu có thể quay lại với con đường phát triển sự nghiệp không?

Dưới đây là một số câu nói mà mình tâm đắc khi đọc cuốn sách này mình xin chia sẻ, hy vọng là sẽ giúp ích cho các bạn!

Tự tin là khí chất tốt nhất của phụ nữ

Sự tự tin là chìa khóa giúp phụ nữ thành công và hạnh phúc trong cuộc sống. Nó giúp họ nâng cao chất lượng cuộc sống, phát triển bản thân, khẳng định vị thế và tạo dựng hình ảnh đẹp trong xã hội. Sự tự tin xuất phát từ bên trong người đó sẽ tạo nên sức hút

Hãy sống một cuộc đời mà bạn mong muốn, chứ không phải sống theo ý muốn của người khác

Đến một độ tuổi nhất định, các chị em chúng mình đều có một mối quan tâm khác nhau, sẽ vì một điều gì đó mà bản thân chúng ta không nhớ rằng mình đã và đang mong điều gì nữa. Câu nói như 1 lần nữa giúp bạn nhìn lại ước mơ, giá trị mà bản thân mong muốn đeo đuổi. Không những thế câu nói này mang đến cho chúng ta bài học về tầm quan trọng của việc sống đúng với bản thân và theo đuổi ước mơ của chính mình.

Sống một cuộc đời mà bạn mong muốn là điều vô cùng quan trọng. Hãy can đảm theo đuổi ước mơ của mình và sống đúng với bản thân. Chỉ khi đó bạn mới có thể tìm thấy hạnh phúc và thành công thực sự trong cuộc sống.

Hãy luôn giữ một thái độ tích cực trong cuộc sống, vì nó sẽ giúp bạn vượt qua mọi khó khăn

Cuộc đời vốn dĩ không trải đầy hoa hồng, mà ẩn chứa vô vàn chông gai và thử thách. Giữa muôn vàn khó khăn ấy, nụ cười chính là vũ khí bí mật giúp ta chiến thắng và tiến bước.

Nụ cười, biểu tượng của thái độ tích cực, mang đến cho ta nguồn năng lượng dồi dào để đối mặt với nghịch cảnh. Khi ta mỉm cười, ta tự truyền cho mình niềm tin vào bản thân, vào khả năng vượt qua mọi rào cản. Nụ cười cũng lan tỏa sự lạc quan, khích lệ tinh thần những người xung quanh, cùng nhau tạo nên sức mạnh tập thể để chiến thắng.

Sau thời gian áp dụng các cách thì mình nhận thấy điều quan trọng là bản thân phải tìm được mục tiêu mục đích mà mình làm việc và kỷ luật với bản thân để thực sự hoàn thành theo kế hoạch.

Mình đang kết nối với Chương trình rèn luyện thực tế Self - Leadership” xây dựng khả năng tự lãnh đạo bản thân, xây dựng sự tự tin bên trong, sống có định hướng, có mục đích và có dũng khí để bước ra khỏi vùng an toàn của bản thân.

Đây là dự án dành cho các em muốn đối diện vấn đề của bản thân và chiến thắng nó, dự án sẽ hỗ trợ mentor 1:1 đồng hành và theo sát rèn luyện của bạn.

Nếu bạn quan tâm có thể để lại comment mình chia sẻ cụ thể hơn nhé!