Khi bạn mới mua điện thoại thì hãy sạc pin cho điện thoại thật lâu khoảng từ 6 cho đến 8 tiếng trong khoảng từ 3 đến 5 lần sạc đầu tiên.  Và hãy luôn sử dụng bộ sạc đi kèm với máy bởi vì như vậy sẽ khiến cho sạc pin an toàn và sẽ tăng tuổi thọ của pin lên nhiều hơn rất là nhiều.  Hãy luôn luôn chú ý điện thoại nếu như pin điện thoại của bạn chỉ từ 10 đến 20% thôi thì hãy cắm sạc ngay tránh để sập nguồn rồi mới cắm sạc rất là dễ bị chai pin luôn đó nha mọi người.  Và cái điều này mình nghĩ là hầu hết rất là nhiều bạn mắc phải đó chính là vừa cắm sạc vừa sử dụng điện thoại. Đây là hành động sẽ khiến cho điện thoại của chúng ta mau xuống thấp nhất và pin sẽ bị chai rất là nhiều. Tuổi thọ của pin sẽ giảm cực kỳ nhanh luôn Nếu như mà bạn giữ thói quen như vậy. Và mình luôn luôn khuyến khích các bạn lưu ý 1 điều là một em sạc pin dự phòng sẽ giúp cho điện thoại giảm đáng kể khả năng chai pin.  Thật sự là chúng ta hãy lưu ý một số những cái điều nhỏ như thế này về việc thực sự ra mua một cái điện thoại không phải là rẻ và chúng ta mong muốn là bỏ một số tiền lớn ra thì sẽ sử dụng được lâu muốn sử dụng luật lâu không phải là do mình muốn lấy sỉ hay là mấy đắt tiền thì mình sử dụng được lâu mà cho cái cách mình sử dụng như thế nào và bảo quản nó như thế nào là tốt nhất!