Các bạn vợ chồng trẻ có cùng nỗi trăn trở như mình các bạn nghĩ sao về vấn đề này? Lập gia đình, và ở cái tuổi ngoài 30, chúng mình vẫn phải sống chung với gia đình chồng và cái mơ ước có 1 tổ ấm cho riêng mình vẫn còn xa vời vợi.

Hiện có một nghịch lý: Những người thực sự có nhu cầu về nhà ở không tìm kiếm được cơ hội cho mình bởi những người này đều có thu nhập trung bình hoặc thu nhập thấp. Như 2 vợ chồng mình (chưa có baby) là Nhân viên-công chức thu nhập khoảng 10.000.000 đ/tháng, trừ tất cả chi phí ăn,ở, điện nước sinh hoạt, hiếu, hỉ, giao tiếp, tiệc tùng, giải trí....của 2 vợ chồng chỉ còn khoảng 3-5t/tháng thì đến bao giờ mới có thể mua được nhà cho riêng mình.

Vì với giá bán như hiện nay, người thu nhập thấp & trung bình rất khó mua được căn hộ được rao bán trên thị trường với giá trên dưới 1 tỷ đồng. Nếu tính thu nhập của những người có việc làm thường xuyên, cán bộ công nhân viên chức nhà nước với mức thu nhập ổn định 1 triệu đồng/tháng, không biết đến bao giờ mới tích cóp đủ tiền để mua được căn hộ vào loại rẻ nhất.

Các bạn ơi, làm sao để giải quyết nỗi trăn trở này? Không lẽ suốt cuộc đời chúng ta vẫn phải ở nhờ, ở thuê như thế này ư?

Còn các bạn trẻ đã có nhà riêng, các bạn thật may mắn, giỏi giang, các bạn có thể cho mình xin một vài ý kiến, kinh nghiệm hay 1 hướng giải quyết nào thật hay không?