Cày cực lực gần chục năm, sau căn nhà chung cư be bé cho gia đình 4 người thì cuối cùng cuối năm rồi nhà em cũng hoàn thành chỉ tiêu kế hoạch 5 năm lần 2 là… sắm được chiếc xế hộp cho mấy đứa nhỏ che nắng che mưa và đi đứng an toàn hơn xe máy. Cảm giác có ô tô vừa mừng vừa lo lắng như chăm con mọn ấy các chị ạ. Mà thú thật thì chị em mình không “cưng” xe như mấy anh nhà, đa phần em đi rửa xe vì thấy nó dơ quá sợ vi khuẩn gây bệnh cho con a. Em mới đọc bài báo này trên VnExpress em sợ luôn (các mẹ đọc ở đây nhé: https://vnexpress.net/kinh-doanh/ve-sinh-diet-khuan-oto-dip-tet-4039525.html), theo bài báo thì oto cực kỳ bẩn với ổ vi khuẩn cao gấp mấy lần bồn cầu nên phải thường xuyên vệ sinh. Giờ em mới biết vì sao chăm con cẩn thận vậy mà tụi nhỏ cứ èo ọt hết ho đến sốt, cảm, viêm họng đủ kiểu :( vì cứ ở trên xe cả ngày vậy đó. Giờ em muốn cải thiện vụ vi khuẩn trên xe ôtô thì làm sao không biết, rửa xe thôi đã đủ chưa các mẹ, em nghe có vụ rửa PowerSteam diệt khuẩn gì đó, ai có kinh nghiệm thì cho em tham khảo với huhu.