Chào mọi người, mình hay theo dõi web Trẻ Thơ nhưng nay mới dám mượn bé em họ chia sẻ câu chuyện của mình để xin lời khuyên từ các chị em.

Năm nay mình 38 tuổi, đã trải qua 3 lần sinh nở, cân nặng hiện tại của mình là 81kg và theo lời con gái thứ 3 của mình (3 tuổi) thì “mẹ béo như con lợn”. 

Thực sự khi mới nghe con gái nói vậy mình đã rất tức giận, nhưng khi hỏi sao con nói vậy thì cháu bảo là các bác hàng xóm và các bạn con nói vậy. Lúc đó ngoài cảm giác tức giận thì mình thấy rất tủi thân, đau lòng vì bản thân cũng chán ghét cơ thể này lắm chứ, nhưng không biết làm thế nào.

Sau mỗi lần sinh, cân nặng mình cứ tăng thêm nhưng rồi lại tự an ủi bản thần là thôi lo cho con xong rồi mình giảm cân sau cũng được, nhưng đến khi sinh đến bé thứ 3 cách đây 3 năm thì đến giờ cân nặng đã lên 81 - 83kg, cảm thấy nặng nề, xấu xí lắm các mẹ ạ, chị em nào bị tăng cân nhiều sau sinh chắc hiểu.

Mình cũng quyết tâm giảm cân lắm, thậm chí tháng trước mình còn bắt xe xuống tận Hà Nội để tham dự một hội thảo giảm béo của một trung tâm TMV tại Hà Nội, họ tư vấn mình giảm bằng phương pháp phẫu thuật hút mỡ và tạo hình thành bụng, nhưng chi phí quá lớn nằm ngoài khả năng với mình cũng muốn tìm một phương pháp an toàn, nhẹ nhàng hơn, hiệu quả dần dần cũng được.

Mọi người ai đã từng thành công trong việc giảm cân tự nhiên rồi thì tư vấn cho mình với, mình cảm ơn!