Các mẹ ơi cíu emmmm. Em vừa 'lên xe bông' được 4 tháng mà quay cuồng cả lên rồi! Hic, trước đây cứ lần lữa chưa dám cưới vì cũng sợ cảnh tượng nhà anh - nhà tôi - dâu con vầy, nhưng không thể... không cưới nên giờ về nhà chồng được 4 tháng mà em thấy như 4 năm vậy, huhu. Hồi đó độc thân ở nhà mẹ, đi làm về mệt muốn ăn thì ăn không thì chui lên nhà ngủ cho đã rồi tính, có khi bạn bè rủ rê bù khú đến 11, 12g mới về mẹ không la còn lo lắng đủ thứ cho, quần áo thì chất không hết, giày dép lấn sang cả chổ của mẹ... Giờ về nhà chồng buồn ngủ cũng không dám ngủ cho đã, đi làm về lại tất bật chạy về lo cơm nước không khéo lại bị trách mắng, rồi dép giày mà để nhiều quá lại bị hỏi bộ đi làm có nhiêu mua hết hay sao mà nhiều lắm thế :(. trời ơi, cái thời tự do biết khi nào mới quay lại!!! Mà, nhiều cái nhỏ nhỏ nhưng cũng làm căng chuyện. 4 tháng mà em... sợ hãi quá, làm sao vượt qua được cái ngưỡng 2, 3 năm đầu hôn nhân gì gì đó như các mẹ các chị hay nói đây??? Chưa kể, mẹ chồng hối "bầu lẹ lên" trong khi cưới chưa bao lâu hết, em làm sao giờ. Mấy chị lấy chồng hồi đó sao, chỉ em vài chiêu để sống sót với ạ, nhất là khoản con cái này này, huhuhu...