Hôm qua mình đi ăn tiệm, ngồi không để ý bỏ chân vào gầm bàn thế là dính ngay kẹo chewing gum vào quần jeans. Đang tức điên thì nhớ ra mẹo mình đọc trên này, dùng dầu gió để lấy chewing gum ra, nhưng ko có dầu gió, trên bàn chỉ có chai nước rửa tay. Nghĩ nước rửa tay cũng có cồn ( chả liên quan gì đến dầu gió), nhưng mình cũng thử dùng bừa xem được không. Thì ra là chuẩn luôn các mẹ ạ. Đổ 1 ít nước rửa tay vào chỗ cục chewing gum, rồi tấy móng tay bóc nhẹ là nó ra ngay.

Mình có chụp hình lại :D

Lúc trước có người bạn Sing kể lại cho mình lý do vì sao ở Sing cấm bán kẹo cao su ( ko biết thật ko ợ). Kể rằng có hôm nọ một cậu học sinh nào ếy đi tàu điện ngầm nhai kẹo cao su xong trét vào cánh cửa của tàu, thế là nó không đóng lại được ( vì cảm ứng, có vật cản, nó ko khít lại) thế là tàu kêu inh ỏi, không chạy được, bị hoãn chuyến, nhà chức trách phải tới giải quyết chỉ vì 1 miếng kẹo cao su. :v Thế là từ đó cấm bán kẹo cao su luôn (nhưng không cấm ăn). bạn mình bảo muốn ăn thì phải qua Malay mua 1 đống đem về ăn, nhưng nếu xả kẹo cao su ra đường mà bị bắt gặp sẽ phạt 1 đống tiền. Thế đấy ạ :3