Các mẹ ơi! Giúp em với!!! :(

Em vừa đọc được 1 bài viết nói về việc trẻ bị rối loạn tiêu hóa do cha mẹ không vệ sinh bình sữa, núm vú… đúng cách mà hoảng quá ạ. Bác sĩ có giải thích, vì hệ tiêu hóa của trẻ còn non nớt, đặc biệt là các bé dưới 6 tháng tuổi, hệ miễn dịch của bé cực kỳ yếu nên cha mẹ phải đảm bảo an toàn vệ sinh cho con. Em lo quá vì con em mới được 4 tháng thôi. Đây là lần đầu em sinh nên cũng chẳng có kinh nghiệm gì nhiều. :(

Mà thiệt, trước giờ em cũng hơi lơ là trong chuyện rửa bình sữa và các dụng cụ liên quan đến việc cho bé bú. Em nghĩ chỉ cần rửa kỹ chúng bằng nước sạch và tiệt trùng bằng nước sôi là được rồi… Nhưng như vậy chưa đủ các mẹ ạ! Hèn gì thỉnh thoảng bé nhà em đi ngoài phân lỏng… mà em cứ nghĩ đó là chuyện bình thường, trẻ nhỏ nào cũng vậy (

Em kéo xuống phần comment phía dưới bài viết thì thấy nhiều mẹ thông thái chia sẻ các cách tiệt trùng bình sữa, núm vú… cho trẻ. Trong đó, nhiều mẹ khen và giới thiệu máy tiệt trùng sấy khô Ecomom tốt lắm. Em đọc comment thì cũng khoái nhưng chưa biết thực hư thế nào. Có mẹ nào ở đây đã mua máy tiệt trùng sấy khô Ecomom chưa, cho em xin review với! Cảm ơn các mẹ! :)

https://img.webtretho.com/images/sales/2014/loan.bui/sticky.pr/ecomom.jpg