Lúc yêu thì ham lấy chồng, lấy chồng thì ham có con… Giờ có con rồi thì hết ham gì luôn các mẹ ạ hic. Nói không phải than chứ từ khi có con em thấy cuộc sống em bị đảo lộn luôn :(. Em mới có 1 bé thôi mà 2 vợ chồng đã “vật lộn” suốt ngày rồi. Bé nhà em thỉnh thoảng cứ đi phân lỏng. Bác sĩ bảo một trong những nguyên nhân có thể khiến con tiêu chảy là vấn đề vệ sinh không đảm bảo.

Em có đọc được 1 bài viết, nói về việc vệ sinh bình sữa và các dụng cụ liên quan đến việc cho bé bú không đúng cách cũng là 1 trong những nguyên nhân khiến con bị rối loạn tiêu hóa. Lẽ nào là do em vệ sinh bình sữa cho con không đúng khiến con tiêu chảy? hic

Em cũng nghe nhiều mẹ nhắc đến máy tiệt trùng sấy khô, giúp loại bỏ vi khuẩn gây độc hại cho trẻ thế nhưng em còn lăn tăn không dám mua, phần vì giá thành hơi cao, phần vì không biết có thật sự loại bỏ được 99,9% vi khuẩn như lời mọi người nói không… May quá, có lần em đưa con qua nhà bạn thân chơi, thấy bạn đang tiệt trùng bình sữa cho con. Em thấy nhỏ bạn làm khá đơn giản, chỉ cần rửa sạch bình sữa rồi cho ngay vào máy tiệt trùng sấy khô là xong. Bạn em khen máy này thông minh lắm, có tính năng tự động tiệt trùng lại, không cần phải bấm nút gì cả. Nghe bạn giới thiệu em cũng tò mò lại xem máy như thế nào thì thấy ghi thương hiệu Ecomom, thì ra ngày trước em đã từng nghe mọi người giới thiệu về máy này rồi.

webtretho

Máy tiệt trùng sấy khô Ecomom ECO-100 màu đỏ cực xinh

Điều em ưng nhất ở chiếc máy này đó là nhìn nhỏ gọn, xinh xắn, thích hợp với mọi không gian. Máy này có 2 loại là ECO-22 và ECO-100, giá chênh nhau chừng 1 triệu đồng thôi à. Sau khi nghiên cứu, em quyết định sẽ mua máy ECO-100 vì loại này có tính năng tự động tiệt trùng lại, không cần phải bấm nút. Hơn nữa, em thích màu đỏ, mà loại kia không có màu đỏ. Nhiều khi quyết định của phụ nữ lại phụ thuộc vào lý do đơn giản vậy đó các mẹ hehe.

Máy Ecomom này có ưu điểm nữa là sử dụng rất dễ dàng, như em “gà mờ” thế này còn sử dụng được nữa thì các mẹ yên tâm luôn nhé. Sau khi bỏ các vật dụng như bình sữa, núm vú… vào trong máy, các mẹ cắm điện vào. Sau đó, các mẹ chọn chế độ thích hợp trên máy. Máy Ecomom có 3 chế độ: khử trùng, khử mùi và chế độ tự động. Cuối cùng, các mẹ sẽ đặt thời gian thích hợp để máy tiệt trùng nha. Đấy, cách sử dụng dễ ẹc vậy thôi đó các mẹ! :)

Từ khi có máy Ecomom này em yên tâm hơn hẳn. Mà em nói các mẹ nghe nha, máy này không chỉ tiệt trùng được bình sữa thôi đâu, nó còn tiệt trùng được cả đũa, muỗng, chén, ly… cho con luôn đó ạ. Ngay cả đồ chơi cho con mẹ cũng bỏ vào tiệt trùng luôn nha.

Hơn nữa, vệ sinh máy Ecomom khá dễ dàng nên cuối tuần nào em cũng nhắc chồng em tháo ra vệ sinh hết. Vệ sinh đơn giản chỉ là tháo mấy khay để đồ trong máy tiệt trùng ra sửa sạch và lau ở phía bên ngoài máy cho khỏi bụi thôi nhé các mẹ. Mỗi tuần mất chừng 15 phút là xong hà.

Em mua nhiều đồ điện tử rồi mà thấy ít có máy nào có chế độ bảo hành lên đến 3 năm như Ecomom đó ạ. Sau 3 năm, vẫn được hỗ trợ kỹ thuật 2 năm tiếp nối với mức giá “người quen” nha các mẹ. Ngày trước em quyết định mua Ecomom còn vì lý do máy có xuất xứ từ Hàn Quốc và được cấp chứng nhận đáp ứng các tiêu chuẩn quốc tế nghiêm ngặt, an toàn cho mẹ và bé nữa đó. Gì chứ đồ của con nít là mình phải đặt tiêu chí an toàn lên hàng đầu các mẹ ạ.

Không biết nãy giờ em nói đã có mẹ nào háo hức muốn mua máy liền chưa nhỉ? Nếu mẹ nào muốn mua máy Ecomom thì có thể vào website để đặt hàng nha: https://ecomombaby.vn/. Như máy ECO-100 em đang xài có giá 4.899.000 đồng ạ.

Trộm vía, từ ngày xài máy Ecomom này, con em khỏe mạnh, ít bị đi ngoài phân lỏng hơn hẳn. Em mừng quá! Vậy là em đã trút bớt đi phần nào gánh lo trong chuyện chăm con rồi. Nếu các mẹ có con nhỏ như em thì nên mua máy tiệt trùng sấy khô Ecomom để hệ tiêu hóa của con được bảo vệ toàn diện nha. Hy vọng thông tin em chia sẻ sẽ hữu ích cho các mẹ nè :).