Như tiêu đề e đã ghi, chồng e ăn cơm ít vô cùng, ngày càng thấy gầy trơ ra, ăn cái j cũng chút xíu là xong bữa dù đồ ăn ngon, ép a thì k đc, a bảo j chứ ăn ún khó ép lắm, có cách nào để a cảm thấy ham ăn nhiều hơn k ạh, chứ tình hình này đi ra đường ngta lại tưởng e bỏ đói chồng hay e giành ăn vs chồng thì khổ !!!!!

e coi mấy bài trên mạng có cái loại siro hiệu Kid Plus dành cho e bé, k lẽ e mua cho a ún chứ, mà sợ a k chịu ún cũng khổ, ko bik có mẹ nào có kinh nghiệm làm ax ham ăn ham ún thì share e với????

bạn nên cho ông xã đi khám dinh dưỡng ( nếu bạn ở TP HCM thì đến TT dinh dưỡng bên đường Lê văn sỹ) BS sẽ cho thuốc bổ thích hợp hoặc khám bệnh thử xem có bệnh tật gì không chứ thanh niên mà ăn ít quá thì làm sao đủ sức khỏe.

Híc... xã nhà mình cũng thế, ko lẽ phải đi viện dinh dưỡng thật ư?? Mình đã làm những món ông ý thích nhất rồi mà ko ăn thua :(

bạn cho ổng ăn đồ chua nhiều nhiều vô ( xoài, ổi,bưởi, nước cam,...), ăn xong một lát thế nào cũng đói bụng thì ăn cơm ngon.:))

Bạn xem lại xem trình độ nấu nướng của mình ra sao đã rồi hãy thắc mắc chồng ăn ít

Nhiều người lịch sự hoặc thương vợ nên cố nuốt mà không nói ra thôi

Chị nấu mấy món mà anh ấy thích thử xem, hoặc đôi khi ăn ít cũng do tâm lý đó chị ạ

Có thể anh ấy đang gặp áp lực công việc chăng?

àh a ăn ít chứ k phải đồ ăn dở, ăn ở nhà mẹ a nấu cũng ăn ít mà đi nhà hàng cũng toàn mình ăn nhièu hơn

Xã nhà mình thời gian đầu cũng ăn ít lắm, cố gắng mới được 2 chén cơm thôi nhưng mà dạo gần đây ăn nhiều lên trông thấy, mập hẳn ra :D. Chắc tại vợ đầu tư cho nấu ăn nhiều hơn . Mẹ cũng nên xem lại thực đơn và khẩu vị hàng ngày và quan trọng là không khí trong bữa ăn nữa, tránh mang chuyện ngoài lề, căng thẳng vào bữa ăn nhé.

Cho chồng uống B1 đi mẹ nó ơi.

Sáng sớm trước khi đi làm, cho uống rồi cho ăn sáng.

Tối trước khi ăn cơm, uống rồi cho ăn :))

Sau 1 tuần uống, chồng chị chăm chỉ ăn liền :))

Mua C sủi về nữa nhé

nhiều người mập mong gầy hơi khó

còn người gầy mong cho mập thì cũng hơi dễ đó

======

chồng bạn có hay nhậu không có thích chơi môn thể thao nào không

bạn lên động viên choong bạn đi tập tạ,hoặc chơi môn thể thao thể lực tăng cường sức khỏe.ăn uống ngon miệng.

còn nếu muốn tăng cân nhanh thì...động viên chồng bạn hay đi nhậu nhẹt cho bụng bự...