Thật ra, cách đây tầm 1 năm em chẳng biết gì về mua hàng online cả, toàn ra cửa hàng mua thôi, nhưng như thế thì cực kỳ mất thời gian. Chưa kể em nghiệm ra các shop rất thích bán đồ online vì đỡ chi phí thuê cửa hàng, giá thường bằng hoặc rẻ hơn nhiều. Sau một thời gian mua hàng online cũng đã có kinh nghiệm kha khá nên mạn phép chia sẻ chút kinh nghiệm của em, các chị có kinh nghiệm nào chia sẻ cùng nhé. Sau khá nhiều lần mua thử trên Facebook, trên các website bán online của các cửa hàng, em khá tin tưởng bên sàn Shopee. Em đã mua vài lần rồi, đa số là đồ cho em và con, thỉnh thoảng mua mấy đồ cho giang đình và ông xã. Nói chung là khá ưng, bên này cho phép mình nói chuyển thằng với người bán hàng nên không khác gì mình qua cửa hàng họ chọn vậy, cần xem thêm ảnh họ sẽ gửi ảnh, cần tư vấn đồ họ cũng nhiệt tình tư vấn.

Vậy là từ đó em trở thành fan cuồng, muốn mua gì cho con cũng lên Shopee tìm kiếm trước tiên, may mà trên này có nhiều chương trình khuyến mãi nên em cứ mua thả ga, mua xong còn được bên này ship miễn phí chẳng phải chạy lòng vòng cực khổ hehe. Như hôm nay, em vào Shopee thì thấy có chương trình này khá hay, hợp với các mẹ nào đang sắm tết cho con, chương trình mang tên “Ngàn sắc Xuân - Bé rộn ràng đón Tết” với các sản phẩm thời trang cho trẻ em với giá chỉ từ 99k. Link đây nhé các chị: https://shopee.vn/tet-khong-voucher

Vậy là Tết nay con có quần áo đẹp mà mẹ lại “nhẹ người” khoản tiền nong rồi :) Trên là kinh nghiệm mua sắm của em, các mẹ có bí kíp mua sắm nào hay hay thì chia sẻ thêm cho các mẹ khác cùng biết nha!

Chào các mẹ!