Các anh chị ơi, em và chồng em đang muốn đi du học Nhật bản ạ. Chồng em đã sang từ tháng 4 rồi, chồng em đi Osaka và đang học trường Meric ạ. Tháng 7 này nếu không có trục trặc gì em cũng sang với chồng em, nhưng em băn khoăn quá, chồng em tuy sang trước nhưng thời gian chưa lâu, nên hầu như bọn em không biết gì về cách sống, cũng như các thủ để tục cần thiết cho 1 du học sinh sang đấy, để được đi làm thì cần những gì, ở Osaka có dễ xin việc không ạ, có nhiều cv cho du học sinh không, vì chồng em bảo tìm được việc ở đay không dễ hay là vì chưa bít nhiều nên khó tìm.

hi, không biết câu hỏi của em có được các anh chị đang học hoặc ở bên Nhật đọc được không, em mong là có vì vợ chồng em đang muốn thuê nhà cho 2 người mà giá rẻ ạ, ở bên đó thuê được nhà lại mất tiền lễ nhiều quá, hic, nếu có người bảo lãnh thì thuê nhà rẻ đi 1 ít.

Còn khoản ăn uống với mua sắm đồ thì sao a, ăn uống bên nà đắt thật không biết có chỗ nào bán rẻ hơn không, và mua mật dụng trong nhà đồ cũ mà giá hợp lý không a.

Cảm ơn anh chị đã đọc bài của em, nếu có kinh nghiệm gì thì chia sẻ em với ạ không thì vào chơi nói chuyện giao lưu cũng vui ạ.

@};-@};-