Chiều nay em vừa bị cướp giật ở Ngã tư Hùng Vương - Phan Đình Phùng, trong lúc chờ đèn đỏ có một thằng nó đâm vào đít xe em, em vừa quay lại thì một thằng bên cạnh cướp ngay cái túi em để ở ngang xe. Em tri hô và đuổi theo nhưng mà ko thể nào đuổi được - (Ơn trời không đâm vào đâu mà bị tai nạn).

Tài sản ở trong túi thì em coi như bị mất rồi; có điều chết dở với số giấy tờ. Toàn bộ giấy tờ liên quan như: Bằng lái xe, đăng ký xe máy, giấy chứng minh thư, Thẻ ngân hàng, Thẻ đảng đều bị mất. Hu hu, làm lại số giấy tờ này chắc khốn khổ lắm ạ.

Em đã báo công an Phường Quán Thánh nhưng khả năng là sẽ chẳng giúp được gì.

Lúc 9h tối có chị quét rác gọi cho em, bảo là nhặt được cái túi của em. Bọn nó vứt cái túi ở vườn hoa đường Lý Thường Kiệt, chị ấy gọi cho em đến nhận. Nhưng sau khi nhận thì bên trong chả còn gì cả, còn cái túi không với mấy thứ lăng nhăng. Cái gì có giá trị thì mất hết.

Tuy nhiên, có một manh mối thế này: trong túi của em có một cái thẻ mobicard mới định tặng đứa em mới vào đại học, nhưng bị nó bóc mất cái sim rồi, còn mỗi cái vỏ. Em nghĩ là sớm muộn bọn nó cũng sẽ kích hoạt cái sim này và gọi cho bạn bè nó...

Em muốn nhờ các bố mẹ có nghiệp vụ công an tư vấn giúp em xem, qua cái manh mối mơ hồ là cái sim điện thoại mới đó thì em có còn hy vọng tìm được người đang cầm cái sim để tìm lại số giấy tờ bị mất không ạ?

Hoặc các bố, mẹ làm ở Mobiphone thì check giúp em xem cái số sim đó đã gọi đến máy nào, từ đó có thể tìm ra cái người cầm cái sim đó không ạ?

Cũng tư vấn giúp em luôn là nếu em phải làm lại số giấy tờ này thì em phải làm ntn nhé.

Em xin cảm ơn nhiều nhiều ạ.

P/S: Qua việc này, các mẹ cũng nên cẩn thận, không nên treo túi ở ngang xe nhé, tốt nhất là cất vào trong cốp ý. Bọn cướp nó nhanh khủng khiếp, mình chưa kịp định thần thì nó đã chạy mất rồi.