Mong rằng trên 4rum có mẹ nào đấy biết chút ít về vấn đề em đang gặp phải thì vui lòng cho em xin vài lời khuyên ạ.

Chuyện là thế này, bình thường thì em vẫn rất bình thường, nhưng khi ở trong môi trường máy lạnh thì lại rất...bất bình thường. Khi ở trong văn phòng công ty, em mà cảm thấy lạnh quá, nhất là bàn tay rất lạnh, thì lúc ấy em hổng dám cầm tay nắm cửa ra vào ( loại tay nắm tròn tròn làm bằng gì ấy nhỉ, nói chung là kim loại đi ha) để mở, cảm giác như bị điện giật ấy các mẹ ạ. Tình trạng này của em đã lâu roài, cảm thấy khó chịu lắm. Đến nỗi em biết sẽ có cảm giác này nên mỗi khi ra mở cửa em đều phủ lên tay em 1 lớp khăn, nói chung là 1 lớp chắn giữa tay em và nắm cửa.

Không chỉ thế nhá, có bữa em đi karaoke với tụi bạn. Con nhỏ bạn đang ngồi gần em, tay nó chạm vào cánh tay em ( không phải bàn tay nhá), nó hỏi bộ mày bị lạnh hay sao mà run vậy, em bảo rằng không, nó sờ tiếp thì cảm giác như có điện í. Ngoài lần đó, còn có 1 lần trong văn phòng công ty, con bé làm chung với em cũng chạm vào cánh tay em thì cũng có cảm giác như thế.

Hic..em không biết điều này có ảnh hưởng đến sức khỏe của em nhiều không ạ? Em có nên đi bác sĩ để kiểm tra không ạ? Nếu đi thì đi bác sĩ chuyên khoa nào ạ?

Mong các mẹ cho em lời khuyên.

Hun cả nhà xxx...