Valentine là dịp để các chị, các mẹ hâm nóng tình yêu với người yêu và chồng yêu của mình. Đừng chủ quan khi cho rằng yêu và cưới nhau đã lâu thì không cần phải cầu kì tiểu tiết nhé, đôi khi một chút lãng mạn vào những ngày này sẽ giúp hâm nóng tình yêu của hai người đó.

Cùng Lingo gợi ý một vài món quà đáng yêu cho Valentine này nào:

Ví da

Chiếc ví là vật gần như không thể thiếu của đấng mày râu. Nếu chiếc ví của chồng bạn đã tới lúc thay mới, đây là dịp để bạn gửi tặng chồng mình một chiếc ví mới đẹp hơn. Đừng quên một vài đồng tiền lẻ được bạn chuẩn bị sẵn trong ví để lấy may nữa nhé.

Thắt lưng

Tặng thắt lưng không bao giờ là vật thừa. Có thể chồng bạn đã có một chiếc thắt lưng, nhưng chắc chắn anh ấy sẽ có thêm nhiều lựa chọn hơn khi sử dụng với các trang phục khác. Là một người vợ tâm lý và chuẩn bị quần áo cho chồng, bạn có thể tinh ý chọn lựa một chiếc thắt lưng da với màu phù hợp với trang phục, phong cách và sở thích của chồng.

Bộ chăm sóc cá nhân

Bộ rao cạo râu, bọt cạo râu hay dầu gội, sữa tắm, xịt khử mùi cơ thể cũng là một trong những lựa chọn khác nữa để bạn chọn làm quà tặng Valentine cho chồng yêu. Bộ chăm sóc cá nhân giúp bạn thể hiện sự quan tâm chăm sóc tới chồng yêu từng tí một. Ngoài ra, nếu chồng bạn là người thích dùng nước hoa, bạn có thể gửi tặng chồng mùi nước hoa yêu thích hoặc dòng sản phẩm mới của hãng nước hoa anh ấy hay dùng.

Nấu món ăn chồng thích

Người ta nói, tình yêu của người đàn ông đi qua dạ dày. Thế nên, sẽ là một món quà Valentine giản dị, nhẹ nhàng khi bạn tự tay nấu bữa tối với những món ăn mà chồng thích. Vừa nhẹ nhàng, giản dị nhưng vô cùng ấp cúng, hạnh phúc khi hai vợ chồng cùng nhau thưởng thức và trò chuyện. Chắc chắn, tình cảm vợ chồng bạn sẽ được hâm nóng thêm với bữa tối Valentine vui vẻ này.

Mảnh giấy nhắn yêu thương

Một mảnh giấy nhắn yêu thương dành cho chồng vào buổi sáng hay lúc nào đó trong ngày mà bạn đặt trên bàn làm việc, trong hộp cơm mang tới cơ quan hay kẹp giữa chiếc laptop của chồng. Chắc chắn chồng bạn sẽ ngạc nhiên và thích thú vô cùng với sự lãng mạn đáng yêu của cô vợ mình và tự nhủ : “Bạn vợ hôm nay lại còn nhắn nhủ nữa chứ!”.

Trên đây chỉ là một vài gợi ý nhỏ nhỏ mà Lingo tư vấn món quà tặng Valentine gửi tặng chồng yêu để bạn có thêm nhiều lựa chọn. Cẩm nang Lingo chúc các bạn sẽ lựa chọn được món quà Valentine ưng ý.