Gia đình mình gồm 5 thành viên ( 2vc và 3 cô con gái nhỏ). Nhà mình thì hơi ngược 1 chút vì ox mình rất thích nấu ăn, còn những việc lớn nhỏ dọn dẹp khác trong gia đình là đến tay mình hết.

Nhà mình không sống cùng ông bà nên việc dọn dẹp nhà cửa cũng ko quá là khắt khe, siêng thì làm hết không siêng để đó làm dần. Không biết các bạn giống mình không, chứ ăn xong ngắn ngấm nhất là khâu rửa chén bát, chồng mình nấu xong 1 bữa cơm thì trong nhà có bao nhiêu nồi niêu, xoong chảo ra bày hết. Nhìn bữa cơm ngon lành nhưng nhìn bồn rửa chén thì đúng là ngán. 

Giải pháp quyết định xuống tiền của mình đầu tiên là em máy giặt sấy, mình thích lâu lắm rồi nhưng cứ thấy giá em giặt sấy lại thôi. Nhưng mình quyết định ring em máy nội địa Nhật gần 40t ( tiền thưởng Tết của vc mình), nói VN mình tụt hậu so với Nhật 100 năm là đúng. Cảm nhận của mình lần đầu tiên giặt sấy mùi thơm nhẹ nhàng trên quấn áo, đặc biệt là ko nhăn ......mình thấy sung sướng 

Xuống tiền thừ 2 là em robot, đắn đo mà cứ sợ mua trên mạng bị lừa lên thôi, ra ngoài Nguyễn Kim ring em hút bụi cầm tay Hitachi về ( mình dùng chắc được 1 - 2 lần, nó ồn kinh khủng, kéo dây bất tiện). Bé thừ 3 mình sn 2019 được 2 tháng mình quyết mua em robot 4t. Cảm nhận em ấy về hút bụi ra đúng là hoảng hốt ( toàn bụi mịn như bông). Nhất quả gầm giường gần 10 năm gầm giường nhà mình toàn để đồ lung tung nhét dưới. Em ấy về mình giải phóng hết gầm giường cho hút mấy lần mới hết bụi mịn.

Xuống tiền thừ 3 mạnh ngang em máy giặt sấy, mình ring là máy rửa chén ( trước mình có sài mrc nội địa Nhật nhưng nhỏ quá nhà mình, vẫn phải rửa xoong nổi, thớt ở ngoài) mình quyết đổi em size mrc 13-15 bộ của Đức. Về đúng lá sung sướng, mỗi tối ăn xong chỉ việc cho hết vô đó xong lên giường ngủ. Sáng dậy mở mcr ra mọi thứ sạch sẽ, sáng loáng, thơm tho và vệ sinh tuyệt đối..... nói chùng sướng

Mình thấy nhiều anh chị bỏ ra mua iphone mấy chục triệu không tiếc, mua váy mấy triệu không tiếc, đi spa mấy triệu không tiếc. Nhưng đầu tư cho những thừ thiết thực lại đắn đo, tính toán. 

Phụ nữ ơi hay yêu bản thân mình nhé. Đó là điều mình muốn nói