Là người kinh doanh online kiếm tiền trên facebook (MMO) chắc chắn các mom cũng như em cần chạy ads là 1 cách ra đơn nhanh nhất.

Nhưng mình cũng công nhận chạy ads FB khá tốn kém, đòi hỏi bạn cần chịu chi đầu tư quảng cáo nhiều. Vì vậy cần biết cách facebook tính tiền quảng cáo như thế nào để cân đối kế hoạch chạy ads hiệu quả. Mình tìm hiểu thì biết rằng hiện nay FB tính tiền theo 2 hình thức:

1. CPM (Cost Per Mille tức giá ads tính theo số lần hiển thị quảng cáo trên facebook)

Với hình thức này, bạn không phải trả phí cho số lượng click nhưng phải trả phí cho số lượt hiển thị quảng cáo trên 1000 lần hiển thị (đơn giá: 1 CPM = 1000 lần hiển thị)

2. CPC (Cost Per Click: Số lần click vào mẫu quảng cáo facebook ads)

Với hình thức CPC thì bạn không phải trả phí cho số lần hiển thị mà chỉ phải trả phí cho số lượt click vào mẫu quảng cáo. Bạn có thể đặt giá thầu tối đa cho mỗi lượt click khi bạn quảng cáo theo hình thức CPC

Dựa vào đây chúng ta có thể ước tính chi phí chạy quảng cáo nhờ việc xem ước tính gói thầu. Điều này giúp bạn có thể xác địn được phí chi tiêu trên mỗi lần nhấp hoặc 1000 lần hiển thị. Từ đó bạn có thể nhân với số lần click chuột hoặc 1000 lần hiển thị cho mỗi ngày, để xác định ngân sách chi tiêu hàng ngày. Vì vậy, số tiền bị tính phí mỗi ngày sẽ không vượt quá ngân sách hàng ngày mà bạn đề ra.

Còn việc thanh toán quảng cáo facebook, thì mình dùng thẻ Mastercard ảo. Các mom cx có thể mở thẻ visa đều là 2 dòng thẻ thanh toán quốc tế. Thẻ ảo giờ chính ra đang là xu hướng rồi vì cũng có đầy đủ tính năng như thẻ vật lý mà lại mở nhanh tại nhà. Nc cách nào tiện cho các mom thì triển ạ.

Các mom nào tìm đơn bằng ads FB thì cmt cùng chia sẻ tại đây nhé!