Em vừa về nhà chồng làm dâu, còn chân ướt chân ráo vào nhà người ta, chưa gì đã xảy ra chuyện rồi các mẹ, may là có chồng em đã cứu em một bàn thua trông thấy, hức :(

Em tự hào là em nấu ăn ngon lắm nha các mẹ, khi còn yêu nhau, em ở nhà thuê thôi nhưng sáng nào cũng dậy sớm đi chợ về nấu ăn, rồi chuẩn bị 2 phần cơm trưa mang lên công ty cho em và người yêu (chồng em bây giờ), rồi trưa 2 đứa cùng ngồi ăn trưa với nhau tình tứ lắm. Anh ấy cũng vì tài nghệ nấu ăn của em làm cho hớp hồn đó chứ :3 Vì vậy mà khi cưới về, với bản tính em cũng rất thích nấu ăn ngon cho những người mà em yêu thương, về nhà chồng em cũng siêng năng nấu nhiều món ăn ngon lắm, nhưng khó một nỗi là các ngày trong tuần em bận đi làm từ sáng đến tối mịt mới về đến nhà nên không thể đi chợ hằng ngày được, nên cứ cuối tuần là em đi siêu thị một lần mua tất tần tật thức ăn dự trữ trong 1 tuần, cho vào tủ lạnh bảo quản. Nhưng mẹ chồng em có vẻ không ưng ý điều đó, mẹ chồng em rất khó tính nhất là trong việc ăn uống, bà thích thức ăn được nấu từ thực phẩm tươi ngon, nên theo bà thì thức ăn phải đi chợ mua hằng ngày mới đảm bảo độ tươi ngon được. Nhiều lần em giải thích là thức ăn mua trong siêu thị thì sạch sẽ hơn, nguồn hàng chất lượng hơn, có nguồn gốc, nhãn mác và hạn sử dụng rõ ràng, vì có thông qua kiểm duyệt. Như mẹ chồng em bảo, thực phẩm dù có ngon cỡ nào cho vào tủ lạnh cả tuần như thế thì cũng mất chất, vẫn không giữ thực phẩm tươi ngon được, hức !

Có lần kia, 2 mẹ con đang tranh luận việc dự trữ thực phẩm lâu ngày trong tủ lạnh dưới bếp, ngay lúc đó chồng từ trên nhà đi xuống bảo:

- Làm gì mà 2 má con tranh cãi thế kia, cả má và vợ con đều có ý đúng hết trơn à, chỉ là chúng ta mua đúng chiếc tủ lạnh đáp ứng nhu cầu cho gia đình mình là xong hết!

Hai mẹ con đang nói chuyện đều há hốc mồm khi chồng em lên tiếng, vì bình thường anh ấy có quan tâm chuyện bếp núc đâu. Xong anh ấy nói tiếp:

- Má bảo là thức ăn phải đi chợ mua hàng ngày mới tươi ngon thì con không phủ nhận, nhưng thức ăn ngoài chợ đôi khi mình không kiểm soát được chất lượng, nguồn gốc. Còn vợ con đi siêu thị mua thức ăn thì tất nhiên nguồn hàng chất lượng hơn, tuy nhiên để trong tủ lạnh cả tuần cũng khó giữ được độ tươi ngon. Và để giải quyết chuyện này, cuối tuần này con và vợ con sẽ đi mua chiếc tủ lạnh Panasonic nha!

Quào, tự dưng hôm ấy chồng em đáng yêu thế không biết các mẹ, âm thầm tìm hiểu tủ lạnh rất kỹ càng nha, nghe anh ấy nói mà em và mẹ chồng tâm phục khẩu phục luôn. Theo chồng em thì dòng tủ lạnh Panasonic có kích thước to, chứa được nhiều thức ăn một lúc, lại vừa sử dụng công nghệ mới giúp tiết kiệm năng lượng điện. Và đặc biệt nhất là tủ lạnh Panasonic có khả năng lưu trữ tốt mà vẫn đảm bảo độ tươi ngon cần thiết cho thức ăn, để cả tuần vẫn đảm bảo thực phẩm luôn tươi sạch nha. Anh ấy bảo ngăn trữ đông tủ lạnh Panasonic được chia làm 2 phần lưu trữ rất tiện lợi, 1 ngăn đông làm đá và để kem và 1 ngăn trữ đông thịt có nắp đậy kín được trang bị bộ lọc tinh thể Bạc, vừa giữ cho thực phẩm tươi ngon lại có khả năng kháng khuẩn, ngăn được mùi thức ăn bám vào những thực phẩm khác. Còn những ngăn lạnh bên dưới lại được thiết kế với nhiệt độ tối ưu cho từng ngăn khác nhau, tùy vào loại thực phẩm mà các mẹ cho vào ngăn có nhiệt độ phù hợp. Trời ơi, khỏi phải nói là em và mẹ chồng nghe tới đâu gật gù tới đó, không ngờ lại có loại tủ lạnh thông minh như vậy.

Đó các mẹ xem, có phải chồng em quá hay, đã cứu em khỏi một trận cải vã với mẹ chồng không nào. Mẹ chồng em hài lòng với chiếc tủ lạnh Panasonic lắm, em cứ thoải mái đi siêu thị mua thức ăn dự trữ cho cả tuần luôn.

Tự nhiên lại thấy yêu chồng quá xá :x