Em muốn thử kinh doanh buôn bán, người ta nói "phi thương bất phú" nhưng em sợ sự thay đổi, em sợ từ bỏ công việc tốt lương khá như hiện tại, rồi cứ nghĩ rủi làm không tốt thì vừa mất việc vừa mất tiền, sao em nhát quá, đầu tư thì thấy người ta làm nhiều phá sản cũng nhiều nên em cũng chưa dám.

Mới đọc,
thấy hay nên share cho mọi người, bao nhiêu chị em dám chọn thử thách như chị này.

"Trong chúng ta, đặc biệt là phụ nữ, khi đứng trước nhiều lựa chọn, phần lớn sẽ chọn những con đường an toàn nhất, nhưng điều này lại trái ngược với nữ CEO xinh đẹp của Yahoo, cô luôn “Chọn cơ hội nhiều thách thức nhất” như khi trở thành 25 nhân viên đầu tiên của Google hoặc khi đảm nhận vị trí CEO Yahoo ở độ tuổi 37.

Hơn một thập kỷ làm việc cho Google và Yah
oo, Mayer luôn đưa ra lựa chọn của riêng mình, không nhiều cảm tính nhưng khá nhiều thách thức. Và dĩ nhiên, bản năng của cô không phải lúc nào cũng đúng, nhưng khi sai, cô sửa sai rất nhanh. Hãy nhìn vào cuộc sống hiện tại của Mayer để thấy rằng việc đương đầu với thách thức của cô đã khá thành công.

Phụ nữ hầu hết khi sinh ra đã được trời phú cho một tính cách đặc trưng, đó là yêu thích sự ổn định, lâu dài. Tuy nhiên, ẩn chứa trong mỗi phụ nữ là những đợt sóng ngầm của cái tôi, của mong muốn bứt phá và thể hiện. Sẽ thật sự hạnh phúc biết bao nếu chúng ta được thể hiện chính bản thân mình, được bứt phá để tạo nên những điều mới mẻ, và quan trọng nhất là được sống hết mình với thiên chức của một phụ nữ thành công và hạnh phúc.

Vậy đừng ngần ngại lựa chọn những thách thức nhỏ trong cuộc sống hoặc công việc hằng ngày nha các bạn, sẽ thấy thú vị ngay thôi mà!" - Trích https://www.facebook.com/baihoctunguoithanhcong

Chị em nào làm ăn kinh doanh thành công chia sẻ kinh nghiệm cho em với