Nhiều mem ở đây vẫn nghĩ rằng đánh răng 2 lần/1 ngày hay thậm chí 3 lần/ 1 ngày là đã đảm bảo vệ sinh. Thực chất là không phải. Nó còn phụ thuộc vào cách mình làm sạch răng miệng, mình có loại bỏ hết các cặn thức ăn thừa hay mảng bám hay không.

1. Lựa chọn bàn chải đánh răng

Nên sử dụng bàn chải dạng đầu nhỏ, lông mềm để chúng có thể chạm tới mọi ngóc ngách trong khoang miệng. Để ngừa sâu răng thì nên dùng bàn chải đỉnh hình núi, đầu nhỏ, để có thể chạm tới những kẽ răng, lấy đi mảng bám

- Kem đánh răng: Sử dụng kem đánh răng chuyên dụng cho dân niềng những kem đánh răng này chứa nhiều thành phần có khả năng làm sạch mảng bám cao hơn so với loại kem thông thường như Phoca ,median...

2. Chỉ Nha khoa

Rất nhiều bạn bỏ qua bước này hoặc thay vì dùng chỉ nha khoa thì dùng tăm tre. Cái này mình nghĩ nên bỏ ngay đi vì có hại cho răng cực kì như: thưa răng, tụt lợi, vỡ men răng, viêm nướu,..

- Thay vì dùng tăm tre thì dùng chỉ nha khoa sẽ khắc phục được tất cả các nhược điểm trên.

3. Máy tăm nước

Tăm nước rất tốt và hiệu quả đối với người niềng răng, chỉnh nha hay bị bệnh răng miệng. Thiết kế chống nước, dùng thoải má trong nhà tắm. Công nghệ siêu âm làm sạch triệt để, nhất là việc làm sạch thức ăn dính ở mắc cài. Rất dễ dàng và nhanh chòng

Em tăm nước Panasonic EW1511 hoàn toàn đáp ứng được đầy đủ nhu cầu về vệ sinh răng miệng của mình. Tia nước nhỏ có thể len lỏi qua các kẽ răng mà bàn chải hay chỉ nha khoa ko tới được. Có nhiều mức điều chỉnh tia nước phù hợp cho răng niềng

Dưới đây là một số tips của em để có 1 hàm răng SẠCH đúng nghĩa. Nếu có chị em nào thấy hữu ích hay muốn biết thêm làm sao để có 1 hàm răng TRẮNG - THƠM THO thì cmt ở dưới cùng giải đáp và chia sẻ nhé 

hình ảnh