Nhà nào có bé đang trong quá trình niềng răng mình khuyên thật nên mua tăm nước cho các bé nha. 

Bé gái nhà mình học tới  lớp 9, đeo niềng được hơn  1 năm rồi. Thú thật thì lúc trước mình cũng đã từng niềng, khổ sở ra sao mình cũng tận. Niềng thì cần nhất vẫn là vệ sinh cho đúng mà dùng bàn chải thì muôn trung bất cập như mọi người cũng biết: không chải sâu, dễ bị chảy máu chân răng nếu chải không đúng, dễ chạm niềng  và chỗ bắt vít... 

Từ ngày bắt đầu đeo dây latex thì mình đã đi tìm hiểu đủ các  loại thiết bị để có thể vệ sinh tốt cho bé. Đọc review thì đâu đâu cũng nói nên sắm tăm nước cho bé vệ sinh răng. Thấy vậy mình sắm luôn 1 máy lớn của nhà Panasonic cho bé  và vợ chồng mình dùng chung luôn. 

Sau khi dùng được vài tháng, cả nhà nhất là bé thích lắm! Ăn uống ko còn sợ vấn đề vệ sinh nữa. 

Máy này có nhiều chế độ làm sạch dễ dàng lựa chọn độ mạnh nhẹ của tia nước phù hợp với răng của từng thành viên trong gia đình. Mới lúc đầu thì máy có tận 10 chế độ nên cũng lóng ngóng  nhưng  thời gian sau thì cũng quen, xài vô tư, chỉ cần dùng chế độ phù hợp với nướu thì cũng không đau, không  chảy máu. Tia nước chứa bọt khí mịn giúp kích thích nhẹ nhàng vùng nướu, làm sạch túi nha chu, phòng tránh viêm lợi. Mình đọc review thì biết đây đang là công nghệ độc quyền của Panasonic nên mình rất yên tâm.

hình ảnh