Chào các anh chị em!

Mình cũng đã suy nghĩ rất nhiều trước khi mở chủ đề mới này. Chuyện thì không mới, cũng là chuyện âm dương, chuyện về một thế giới mà sự tồn tại của nó đến giờ vẫn là một dấu hỏi cho người không biết, dấu chấm cho người tin và dấu gạch chéo với người không tin. Nhưng đó không phải là điều mình muốn đề cập đến. Điều mình thực sự mong là chúng ta rút tỉa ra được gì đằng sau những câu chuyện mà mình sẽ Copy và post sau đây( đã xin phép tác giả)? Nhất là khi mà những câu chuyện đó đã bao hàm trong nó rất nhiều giá trị, lẽ sống và những cảnh đời nhân tình thế thái? Chúng ta học được gì từ những câu chuyện đó để cuộc sống của chúng ta tốt đẹp hơn? Đó chính là mục đích khi mở top của mình.

Vì vậy, sau mỗi câu chuyện mình đã xin phép tác giả mình post lên, chúng ta cùng dành chút thời gian để bàn luận về những giá trị mà câu chuyện mang lại nhé.

Mình cũng mong các bạn khi đọc xong cần tránh các comment như sau để tránh làm loãng và chệch đề mục đích của topic. Cụ thể:

- Tránh thể hiện những cảm xúc không tốt như: Eo ôi, sợ quá, kinh nhỉ...

- Tránh đả kích vào danh dự của những cá nhân được đề cập đến trong câu chuyện

Cảm ơn các bạn. Và ngay sau đây mời các bạn cùng đọc những loạt bài đã được đăng theo đúng nguyên bản.

@ Mod. Admin: Mod đừng xóa topic này nhé, vì mục đích của Top này mở ra không giống với Topic" Gặp ma", vốn nghiêng nhiều về chia sẻ kinh nghiệm bản thân. Nếu có thời gian, mời Mod cùng tham gia cho vui vì thật sự đây là những câu chuyện chứa đựng rất nhiều bài học cho con người về lối sống và cách sống với mọi hỉ, nộ, ái ố, vui, buồn, nghiệp duyên.. Tóm lại là chuyện nhân tình thế thái...

Chân thành cảm ơn Mod/ Admin