Mình biết đến Băng Vệ Sinh Hữu Cơ Eon je Na qua video review trên facebook của 1 Hot Mom. Vốn là tín đồ của dòng sản phẩm Organic nên khi nhìn thấy mình đã chọn mua ngay em ấy về dùng

hình ảnh

Ấn tượng đầu tiên là bao bì khá thân thiện, bao bì được thiết kế màu trắng và xanh, cảm giác yêu thiên nhiên, cầm trên tay chắc chắn. Hàng có tem nhãn ghi thông tin khá rõ ràng, có công ty phân phối chính thức tại Việt Nam nên yên tâm về nguồn gốc xuất xứ.

Còn về miếng băng vệ sinh bên trong thì có cánh rất mỏng nhẹ, thấm nhanh, có độ dài vừa phải, có line chống tràn 2 bên giúp sạch sẽ khô thoáng suốt cả ngày không lo bị tràn bờ. Có lẽ vì bề mặt của bvs hãng dùng chất liệu từ 100% bông hữu cơ nên dùng khá êm, mềm mại và không thô cứng như những dòng băng vệ sinh thông thường khác. Mình dùng không bị nóng hay ngứa, nói chung tạo cho mình 1 cảm giác vô cùng thoải mái, dễ chịu.

Sản phẩm có 2 dòng ban ngày và ban đêm rất tiện dụng. Với những bạn nào ra nhiều bạn có thể dùng dòng ban đêm cho những ngày đầu cũng khá ổn nè. Mình thấy dòng ban đêm thiết kế tương tự dòng ban ngày nhưng dài hơn 1 tí nên ai muốn có cảm giác an toàn tuyệt đối có thể dùng dòng ban đêm vào những ngày đầu “Dâu về” hoặc dùng ban đêm để có giấc ngủ thật thoải mái nhé!!!

Vì chiết xuất từ  100% bông tự nhiên hữu cơ Organic Cotton nên có thể nói đây là sản phẩm an toàn với sức khỏe của chị em phụ nữ, không còn nỗi lo về viêm nhim phụ khoa, ngứa rát khi dùng sản phẩm có chất liệu k an toàn nữa.

Đặc biệt mình cũng là người ủng hộ việc bảo vệ môi trường, cho nên dùng bvs hữu cơ Eon je Na này cũng là 1 cách góp phần bảo vệ môi trường, vì bông hữu cơ thì nói không với nền nông nghiệp sử dụng thuốc trừ sâu, đột biến gen

Mình nghĩ là các mẹ dùng và nên mua cho con em của mình dùng, đặc biệt độ tuổi dậy thì cơ thể có nhiều thay đổi và dễ bị nhiễm phụ khoa nếu dùng phải hàng không an toàn, cho nên cứ hàng hữu cơ mà dùng ạ. Mình recommend loại này ạ