Các mẹ nào có con chuẩn bị đi du học thì nên mua bảo hiểm du học cho con mình nhé. Theo kinh nghiệm của em thì các mẹ nên mua BH của các hang nước ngoài thì an tâm hơn là trong nước….tuy nhiên việc mua ở đâu cũng là 1 việc rất nhức đầu. Ngày trước bạn bè của em giới thiệu cho em rất nhiều loại bảo hiểm nào là Bảo Minh, Bảo Việt….mấy hãng local thì các mẹ cũng biết rồi, giá phải nói là cực rẻ nhưng em lại sợ khi nghĩ đến việc mua rồi lỡ bị gì biết đòi ai. Mất vài ngày tìm tòi, nghiên cứu em biết đến hãng bảo hiểm của Mỹ - Thuỵ Sỹ là assitcard. Dịch vụ phải nói là rất okie, có đến 29 quyền lợi trên 1 BH, lúc đó em mua với giá hơn 9 triệu….bây giờ không biết có lên giá ko.

Không giống như các loại BH khác mua xong chỉ được tờ giấy cầm chơi, Assitcard cấp cho khách 1 cuốn sổ nhỏ như cẩm nang trong đó bao gồm 2-3 miếng namecard để treo trên vali chống lạc mất hành lý và hỗ trợ tìm kiếm hành lý nhanh. Theo như em nhớ thì nếu bị trễ hành lý trên 12h thì được bồi thường 100$. Ngoài ra còn có quyền lợi bồi thường khi bị hoãn chuyến bay bồi thường 100$ cho mỗi 8 tiếng bị trễ….và còn nhiều quyền lợi về y tế, khám chữa bệnh với hạng mức cao.

Em vẫn còn giữ số của chị bán hang đó nếu mẹ nào cần mua thì comment bên dưới nha…chị đó tư vấn tận tình luôn các mẹ ạ.