Xin chào các bạn chắc hẳn ai trong chúng ta đều đã nghe qua đến cây cầu Ánh Sao tại Quận 7 rồi đúng không ạ. Hôm nay mình sẽ chia sẻ với các bạn về chuyến đi chơi ở cây cầu này của mình nhé.

Cầu Ánh Sao được biết đến là cây cầu hiện đại đầu tiên của Việt Nam và nó chỉ dành riêng cho người đi bộ thôi đó nha. Có lẽ nhiều người đang đặt ra câu hỏi lái xe vào đây thì sẽ bị phạt như nào? Thì mình cũng không biết nữa. Các bạn có thể thử =)))) nhưng mình không khuyến khích “chơi dại” vậy đâu =)))

hình ảnh
Cầu Ánh Sao nhìn từ xa

Được thiết kế nhiều đèn led chiếu ngược, khi bước chân trên cầu mọi người sẽ cảm thấy mình như đang đi dạo trên dải ngân hà. Hai bên cầu còn được lắp đặt đèn thay đổi ảnh sáng liên tục, thực sự rất lung linh luôn ạ. Mình nghĩ đây chính là nguyên nhân cây cầu được đặt tên là Ánh Sao. Là cây cầu nối từ hồ Bán Nguyệt tới khu kênh đào bắc qua rạch Thầy Tiêu. Cầu ở bên trong công viên Hồ Hòa Trung tại khu đô thị mới Phú Mỹ Hưng, quận 7. Một số địa chỉ thông tin mình tham khảo tại đây

Đây là khu đô thị mới được nhiều người gọi là nước Singapore thu nhỏ. Đơn giản bởi vì khu đô thị này rất sạch sẽ và hiện đại ạ. Nhìn từ bên ngoài thì mình thấy vậy á, chứ chưa có điều kiện sống ở đây đâu ☹((

Nghe đâu đó là cầu Ánh Sao này có chiều rộng hơn 8m lận. Mình đi thì thấy rộng thật nhưng ai lại mang thước ra đo đúng không các bạn =))) Ước chừng cũng khoảng đó đấy ạ.

Trời lần đầu mình đến cây cầu có gắn đèn led sáng ơi là sáng, không có xe qua lại mà còn rất rộng như này. Sẽ có khá đông người tới đây nhưng mình vẫn thoải mái chụp ảnh mà không hề mất view đẹp đâu nha hí hí.

hình ảnh
Cầu Ánh Sao siêu đẹp về đêm

Nếu bạn là người yêu thiên nhiên hoang dã thì nơi đây cũng rất thích hợp cho bạn đó. Vâng bạn không đọc nhầm đâu ạ =))) Yêu thiên nhiên hoang dã nha =))) Đến đây vào buổi chiều bạn sẽ nghe được tiếng chim hót đấy ạ =))) Mình cũng chẳng biết chim ở đâu ra nhưng nơi đây gần công viên mà. Nhiều cây thì có chim là điều hiển nhiên đúng không các bạn. Mọi người có thể ra vào cầu Ánh Sao thoải mái mà không lo giờ giấc nhé, bởi đây là công viên mà.

Rất may hôm mình đi là thứ 5 nên cầu có bật đèn. Mình hỏi người ta mới biết là cầu sẽ bật đèn vào những ngày thứ 5 đến cuối tuần nhé. Chứ những ngày khác đi là không có đèn cho ngắm đâu =))). Cầu sẽ bắt đầu phun nước từ 7 giờ buổi tối nên nếu bạn muốn vui chơi thoải mái chút thì có thể đến từ chiều. Lúc ấy đỡ đông bạn có thể tại 77 49 dáng chụp ảnh mà không sợ ngại hehe.

Đặc biệt đèn led ở hai bên cầu được thay thay đổi 7 giây một lần. Nào là màu bảy sắc cầu vồng, nào là màu xanh lam huyền bí bla bla đều được bật đủ nhé. Gọi là bữa tiệc màu sắc trên cầu cũng không ngoa đâu =))) Bạn phải đến xem mới hiểu được nó lung linh thế nào.

Đèn ở mặt cầu đã bling bling rồi đằng này còn thêm đèn ở hai bên cầu nữa. Ta nói u là trời quá đẹp luôn các bạn ơi. Đặc biệt bạn hãy đến vào dịp lễ tết hay thời điểm nơi đây tổ chức lễ hội nhé. Chắc chắn khung cảnh sẽ không khiến bạn thất vọng đâu, nhưng chắc chắn sẽ rất đông người.

Ngắm cầu, ngắm đèn, ngắm người và chụp ảnh đủ rồi thì có lẽ ai cũng mệt. Đây là lúc chúng ta phải nạp năng lượng cho cơ thể để có sức mà “quẩy” tiếp kaka.

Bạn muốn ăn món Nhật? Oke luôn đến nhà hàng Shabu Kichoo nhanh còn kịp không là hết chỗ. Nhà hàng này có view nhìn ra toàn bộ cầu Ánh Sao luôn nha các bạn. Bạn có thể vừa thưởng thức sashimi, sushi các thứ, vừa nhìn ra cầu ngắm cảnh.

À mà quên chưa kể hồ Bán Nguyệt là hồ nước ngọt nhân tạo rộng có tác dụng điều hòa không khí tốt. Nên ngồi ăn bên bờ hồ sẽ không hề cảm thấy nóng nực, hay bức bối gì nhé.

Hơn nữa đầu bếp còn sắp xếp, trang trí các phần ăn đặc biệt tinh tế và hài hòa. Mình thấy hương vị món ăn đều thơm ngon mà lại có giá thành không quá cao, chỉ từ 100k 1 món thôi. Nên mọi người có thể ghé qua đây ăn thử nhé.

Ngoài ra còn có một vài nhà hàng khác như Boomarang Bistro phục vụ các món ăn phong cách châu Âu, nhà hàng Cham Charm có lỗi kiến trúc Champa phục vụ hải sản,…

Nếu bạn không phải di chuyển quá xe và để tiết kiệm tiền, thời gian thì có thể lựa chọn không ăn cũng được =))))) Chứ mình đi hơi xa mà đến từ chiều cơ, không ăn là xỉu giữa đường luôn đó.

Một số địa chỉ du lịch nổi bật nhất:https://baolangson.vn/kinh-te/thong-tin-quang-cao/505706-du-lich-ba-mien-viet-nam-hanh-trinh-kham-pha-8-thien-duong-co-that.html

Nói chung nếu bạn có thời gian rảnh và muốn tìm một nơi để ngắm cảnh, thư giãn và giải tỏa căng thẳng thì cầu Ánh Sao là lựa chọn vô cùng tốt. Không khí mát mẻ kết hợp cùng không gian mơ mộng với ánh đèn chiếu lung linh huyền ảo sẽ khiến tâm trạng của bạn tốt hơn, yêu đời hơn =)))) này là thật không đùa nhé =)))

Chốt lại là nên tới đây trải nghiệm cảm giác như đi trên chiếc cầu đầy sao. Chắc chắn sẽ không khiến bạn thất vọng đâu. Tin tôi đi anh chị em thân mến ơi.