Hôm nay mình xin mạn phép gửi đến các chị em ham làm trắng da bằng kem của TDT nha.M là nhận vật chính dùng kem luôn vì da m ko đẹp và khô nên sau bao nhiu năm phấn đấu dùng OHUI,Shiseido thì m đánh liều dùng thử kem của TDT.M mua 1 hủ là 620k,sau khi dùng dc 1 tuần thì da m trắng vs mịn ra nói chung m rất sợ vì những kem nhanh hiệu quả như vậy thực sự nó rất hại,nhưng vì nghĩ đến làn da sẽ đẹp nên m cắn răng tiếp tục bôi.Ngày m mua kem là 4/1 và xài đến 20/1 thì m nổi khoảng chục cái mụn thì m có hơi lo và báo cho e ấy biết.Thì e ấy trấn an nayg nọ bảo ko sao...Cho đến ngày 25/3 m ngưng kem thử thì 2-3 ngày sau mụn lên kinh khủng luôn.M nói e ấy thì e ấy phán 1 câu "chắc ko hợp rồi c ơi,để e kêu người wa lấy kem lại rồi trả c tiền.E đưa c bột yến mạch về c đắp mặt vài bữa mụn khô ah".... Hôm sau thì có người wa trả tiền m 520k và lấy kem về,và mặt m thì mụn khủng khiếp từ đó tới hôm nay mặc dù m có bôi kem trị mụn của US nhưng cái này xẹp xuống cái khác lại trồi lên m khổ sở vô cùng.Da m hiện nay thì đổ dầu ( mặc dù trước đây m thuộc da khô ) 2 bên má thì nổi mạch máu li ti nhìn rất là ghê,m tìm hiểu thêm thì biết do sử dụng kem có chứa corticoid nên da mới phản ứng như trên.Mình hối hận vô cùng m biết m ngu nên m chịu thôi nhưng vì tức nên m có nt cho e ấy nói tình trạng của m.Điều đáng buồn là e ấy "đã xem" nhưng ko hề nói lại 1 câu hay động thái gì gọi là có trách nhiệm.Mấy mẹ cứ check tn giữa m và e ấy xem có phải sdt bán hàng của e ấy ko???Đừng mẹ nào vô nói m là gato hay gì gì đó phá e ấy bán hàng nha.M ko có rảnh để làm như vậy đâu,m chỉ cảnh báo mng đừng ham đep mà bị như m thôi.M là 1 đứa 1 bao h dám xài kem bậy bạ từ 19-20 m cũng chả dùng kem gì.Chỉ khi lên 23t m mới dùng Ohui và Shiseido thôi,m nói rõ tình trạng của m như vậy cho mấy mẹ dễ hình dung.