Khi sử dụng bạn muốn xóa đi một số kênh bị lỗi hoặc không sử dụng đến. Mình mới được các anh thợ sửa tivi tại nhà chỉ cho cách. Cùng theo dõi bài viết dưới đây mình sẽ hướng dẫn bạn cách xóa và khóa kênh trên tivi Sony nhanh chóng, đơn giản nhất.

Cách xóa kênh trên tivi Sony nhanh chóng, đơn giản

1. Lợi ích của xóa kênh trên tivi Sony

- Giúp bạn xóa các ứng dụng không cần thiết hoặc không sử dụng đến để giải phóng bộ nhớ giúp tivi hoạt động tốt hơn.

- Loại bỏ kênh mà bạn không muốn xem trên tivi Sony

- Giúp người dùng có thể xem nhiều chương trình hơn và tải được nhiều hơn những ứng dụng mà bạn yêu thích.

Dịch vụ TỐT NHẤT : Dịch vụ thay màn hình tivi tại nhà CỰC CHUẨN - BẢO HÀNH DÀI LÂU

2. Hướng dẫn cách xóa kênh trên tivi Sony

Bước 1: Nhấn nút TV trên điều khiển từ xa đi kèm.

Bước 2: Chọn TV control (điều khiển tivi).

Bước 3: Chọn Favorites setup (thiết lập mục ưa thích).

Bước 4: Chọn mục bạn muốn xóa từ Favorite 1 cho đến Favorite 4.

Bước 5: Chọn kênh bạn muốn xóa và bỏ dấu kiểm.

Lưu ý: Đối với cách xóa kênh trên tivi Sony đã đăng ký trên Add to Favorites (Thêm vào mục ưa thích), hãy thực hiện các bước như sau: 

Bước 1: Nhấn nút TV trên điều khiển từ xa đi kèm.

Bước 2: Chọn TV control (điều khiển tivi).

Bước 3: Chọn Remove from Favorites (loại bỏ khỏi mục ưa thích).

Bước 4: Chọn mục bạn muốn xóa từ Favorite 1 cho đến Favorite 4.

3. Cách khóa kênh tivi Sony

Ngoài cách xóa kênh trên tivi Sony bạn có thể sử dụng phương pháp khóa kênh đơn giản như sau:

Bước 1: Nhấn nút HOME trên remote →>> Cài đặt →>> Cài đặt hệ thống trên giao diện cài đặt.

Cách khóa kênh trên tivi Sony

Bước 2: Tại giao diện Cài đặt hệ thống, bạn di chuột đến mục Khóa trẻ em và ấn OK.

Bước 3: Chọn Mã Pin ở mục đầu tiên của giao diện Khóa trẻ em để kích hoạt các tính năng. Thông thường mã Pin mặc định sẽ là 0000.

Bước 4: Tiếp tục bạn chọn vào ô Thay Đổi Mã Pin để đổi lại mã Pin khác mà bạn thích.

Bước 5: Sau khi bạn đã đổi mã pin xong, bạn di chuyển xuống mục Khóa Internet.

Bước 6: Bạn chọn vào ô Khóa để kích hoạt tính năng Khóa Internet.

Bước 7: Màn hình hiển thị ô “Dịch vụ Internet được khóa Internet bảo vệ” nghĩa là bạn đã khóa kênh thành công.

Xem thêm: Dành cho team yêu ca hát: Hát Karaoke tại gia trên tivi Sony cực dễ

Trên đây là cách xóa và khóa kênh trên tivi Sony đơn giản, dễ dàng nhất. Hi vọng sẽ mang đến cho bạn những thông tin hữu ích trong quá trình sử dụng tivi. Chúc bạn thành công!