Chào các bố mẹ, Tình hình rất gấp, em search mà k tìm được kết quả nào khả quan nên lập topic này viện nhờ kinh nghiệm thực tế của mọi người ạ.Chồng em đang vào viện đón bà đẻ rồi. Con em còn nhỏ, cháu vẫn đang ngủ nên e k đi cùng được. Chồng em đi đón vợ con của thằng bạn, hôm nay xuất viện mà thằng chồng đi công tác xa, gọi điện nhờ đích thân chồng em, mà chồng em còn nhận con bạn làm con dâu cơ. Thằng bạn này lại là em họ của chị dâu em. Nhưng nó nhờ anh chị em thì ac từ chối đón, kêu bận, lại quay sang nhờ ông bạn là chồng em. Chị dâu em gọi điện bảo đón bà đẻ từ viện về đen lắm. Lần trước chồng chị đi đón bà đẻ giúp bạn, vài ngày sau chị em đi chợ bằng xe máy thì bị tông xe, mà đang có bầu phải nằm gần tháng, tiêm thuốc giữ thai các kiểu mới giữ được.Nhưng mà nhận lời rồi chả thoái thác được. 7h sáng chồng em đang ngủ thằng bạn đã gọi điện giục dậy đi đón vợ con nó.Em muốn xin kinh nghiệm của các bố mẹ, sau khi đón bà đẻ về nên làm gì để giải đen? Em băn khoăn vì em dự định 3 hôm nữa cả nhà đi chơi xa nên nghe nói đen đủi thế này lại thấy k yên tâm, mà vì việc này lùi chuyến đi thì e k đành lòng, hic hic...