Lần đâu tiên Liên kiếm bài cũ không ra, các mẹ bày lại cho Liên nha. Ăn gì uống gì để ra sớm ra muộn gì gì ấy :21:

Em vừa tìm được cái này do 1 thành viên bên trang bacbaphi.com.vn sưu tầm(xin cảm ơn :4: ), copy sang đây cho mọi người tham khảo:

"Vì một lý do chính đáng (như thi đấu thể thao, sinh nhật, hành trình xa....), bạn gái muốn lùi lại ngày có kinh có thể uống mồi ngày một viên thuốc ngừa thai (loại 28 viên,như thuốc Marvelon chẳng hạn) vào thời gian nửa sau của vòng kinh cho đến hết ngày dự kiến có thể hành kinh. Thí dụ: Sinh nhật bạn vào ngày 26.9, hãy bắt đầu uống thuốc từ ngày 12.9 đến hết ngày 26.9, và chỉ vài hôm sau khi ngưng thuốc, kinh nguyệt sẽ xuất hiện trở lại. Với các bạn gái chưa có gia đình, có thể sử dụng trong trường hợp cần thiết mà mình muốn, không sao cả."

Em có chuyến đi vào ngày 7/6 tới mà ngày "ra" là 8/6 (em đúng lịch lắm). Thế tính theo cách này thì hôm nay bắt đầu uống là chuẩn đúng không nhỉ? Các bác có kinh nghiệm dùng thuốc tránh thai cho em hỏi:

1- Uống thuốc tránh thai không bắt đầu từ ngày đầu tiên có kinh thì còn tác dụng tránh thai không hay chỉ có tác dụng lùi vòng kinh thôi?

2-Uống loại nào ít tác dụng phụ nhất? Em cũng đang tính dùng thuốc lâu dài (ước gì: thoải mái mà lại an toàn). :4:

:24: :24: :24: :24: :24: hay thật!!

Chị ròm ơi, em nghe nói cách uống thuốc ngừa thai là hiệu quả nhất đó. Còn có nghe nói là ăn nhiều rau răm vô -----> nóng-----> tịt :4: :19: :19: Muốn sớm hơn thì botay.com :24:

1. Nếu muốn ra chậm thì uống cà phê đặc

2. Nếu muốn hết nhanh thì uống coca cola

Sắp tới vợ chồng mình đi nghỉ mát, tính ra lại đúng vào ngày đèn đỏ. Chán thế cơ chứ. Mình nghe nói có cách làm chậm ngày kinh = thuốc tránh thai hay sao ý. Có mẹ nào biết xử lý vụ này không thì tư vấn mình với?:Smiling::Smiling::Smiling:

Theo em được biết thì muốn làm chậm kinh, chị bắt đầu uống TTT trước 1-2 tuần ngày có kinh đến khi nào dừng uống thì sẽ có kinh trở lại ạ ^^

Chị Liên thúc cho ra sớm để đi tắm biển với anh xã à?

Em save cái link đó rồi mà cũng tìm ko có ra, chỉ nhớ là hồi đó các mẹ mách là muốn ra sớm thì uống nước dừa tươi, còn muốn ra muộn thì uống thuốc tránh thai trước đo một thời gian, uống cho đến khi nào muốn ra thì dừng ko uống nữa. Đi biển mấy lần e toàn phải áp dụng cách này, uống trước 1 tuần, chờ đi biển về thì dừng ko uống nữa.