Mình đặt ra câu hỏi này vì quá bức xúc với người trông trẻ ở nhà. Hiện nhà mình thuê người trông bé, bé nhà mình mới hơn 7 tháng tuổi, 30 buổi /tháng, chỉ tới trông bé vào các buổi sáng từ 8g tới 11g30 lương trả 1 triệu/ tháng.

Công việc chính là:

+ trông bé

+ cho bé ăn phômai+trái cây vào giữa buổi (lúc 10g30)

+ xi bé tè (nhưng chưa xi được bé tè vào bô lần nào) và cho bé uống sữa

Nhưng mình rất bức xúc vì chị này thường tới muộn, về sớm và lúc nào mình cũng phải nhắc chuyện cho bé ăn, rồi làm trái cây đưa tới tận nơi cho chị ý cho bé ăn. Trong khi chị ta cứ đọc báo ko à. Đôi khi còn đưa con nhỏ gần 3 tuổi tới quấy phá con mình nữa.

Vì chị này do mẹ chồng mình tin tưởng thuê nên mình ko dám kêu ca và thay người mới, nhưng mà mình không hài lòng, bức xúc quá lên đây hỏi các mẹ. Vì lâu lâu mình hay phải đi làm, ko có nhà nên mẹ chồng mình nói để chị ý ở nhà một mình với con thì có thể yên tâm nhà ko bị trộm.

Các mẹ cho ý kiến là như thế liệu có được ko? các mẹ thuê người giúp việc họ thường làm gì và trả nhiêu tiền tháng?

Mong các mẹ chia sẻ để có gì mình kể cho mẹ chồng mình nghe. Bức xúc quá rồi. Mình nghĩ trên đời này thiếu gì người thật thà, đâu phải chỉ có một người.