Để chuẩn bị món cà phê lạ miệng và mát mẻ ngày hè này các chị cần chuẩn bị: 

Cà phê nguyên chất, phin pha, cơm dừa, nước cốt dừa, bột năng, sữa đặc, đá viên, máy xay sinh tố.

Rồi vào việc luôn nhé các chị em. 

• Pha cà phê, cho ⅓ cà phê Sắt Son hoặc cà phê nguyên chất nào mà chị em muốn vào phin, ủ 1p30s để cafe nở ra, rồi nén tim cài cho nước sôi vào đầy phin rồi để qua 1 bên nhen.
  • Tới trân châu, mấy chị em cắt cơm dừa ra hình hạt lựu, rửa thật nhiều lần với nước lạnh cho bớt dầu, để thật ráo nước. Cho bột năng vào nồi, thau nhỏ tùy ý chị em nhé và rót và khoảng 40ml nước sôi, dùng đũa khuấy đều cho bột ngấm nước, để nguội rồi nhào cho bột dẻo mịn và ủ trong khoảng 15 phút. Sau đó, chị em thêm cơm dừa cắt hạt lựu vào nhồi cùng bột, vo thành từng viên trân châu nhỏ vừa ăn, áo viên trân châu với lớp bột năng khô để không bị dính khi luộc. Cho hết phần trân châu mà chị em vừa làm xong vào nước sôi nấu 20 phút, sau đó tắt bếp ủ trong nồi thêm 20p, vớt trân châu ra ngâm vào thau nước lạnh vài lần và cuối cùng ngâm  vào tô nước đường tại vị ngọt.
  • Tới phần quan trọng của món hôm  nay đây các chị em ạ. Cho 50ml nước cốt dừa, 25g sữa đặc, đá viên, (nếu có thêm whipping cream), xay cho nhuyễn nha chị em. Thêm sữa nếu chị em thích vị ngọt hơn.
  • Rót cốt dừa vừa xay ra ly, cho 30ml cốt cà phê pha vào, cho trân châu dừa vào. Xong rồi đó chị em, uống cà phê theo phong cách Việt Nam nó cũng phải khác chứ chị em nhỉ.

Chị em cứ làm thử ạ bảo đảm mát cả con người ngay.

hình ảnhhình ảnhTrân Châu Nhân Dừa Nhà Làm | Shopee Việt Nam