Chẳng là dạo này thời tiết nắng nôi quá nên em muốn làm mấy món ăn ngon, bổ dưỡng, mà mát lành nữa thì càng tốt, để tẩm bổ cho ông chồng. Mấy nay thấy ổng có vẻ mệt mỏi, một phần do nhiều việc rồi ngủ không ngon, phần do trời nóng nên ăn gì ổng cũng không thấy ngon miệng. Dạo một vòng mấy trang dạy nấu ăn thì em thấy có mấy công thức chế biến với viên sủi Redoxon Triple Action cũng lạ lạ, hay hay. Sao nào giờ em không nghĩ ra các mẹ nhỉ? Vừa chế biến tiện lợi, vừa đổi vị món ăn và vừa là hỗ trợ tăng sức đề kháng, khỏi phải uống bổ sung 7749 loại vitamin bên ngoài. (Chồng em cực lười uống vitamin luôn ấy, cứ cằn nhằn bảo bắt uống thuốc!)

Bữa trước em mới làm thử món Sorbet cam, 3 cha con ổng ăn lấy ăn để, khen ngon quá, y chang bán ngoài tiệm, ăn tha hồ mà không sợ “viêm màng túi”! Khà khà, vậy là mùa nóng này nhờ bổ sung dưỡng chất từ viên sủi mà 3 cha con khỏi lo bệnh vặt rồi nha. Công thức ở đây nè:

Ngoài món Sorbet cam ra em thấy mấy món còn lại cũng có vẻ hấp dẫn, mấy mẹ có ai thử chưa? Có gì cho em review mấy món đó với nha. Em thấy có nhiều món lắm á! 

Với sẵn công nấu, em cũng tham gia luôn cuộc thi nấu ăn của nhãn hàng. Hy vọng tậu được nồi chiên không dầu với bộ hộp Tupperware trong truyền thuyết hehe.

Link tham gia ở đây nha các mẹ, quay video dễ ẹc rồi nộp về thôi hà! https://www.facebook.com/RedoxonVietNam/posts/2751429975098844