Nối tiếp "Tử vi - phần 3", Bình giải Tử vi online - phần 4 tiếp tục phục vụ các bạn có nhu cầu tham vấn đối với tử vi.

Cơ bản Tử vi cũng là 1 môn bói nhưng có thêm yếu tố tính toán nên Tử vi ko phục vụ các bạn có yếu tố mê tín tâm linh, như việc xem lá số mà biết bị ma ám, mồ mả gia đình bị động, có duyên âm....

Tử vi là môn bói toán kinh điển xưa nay, nhắc tới đi coi bói là dường như dân ta nhắc tới Tử vi. Tư vi có lý luận logic nên có thể lập được lá số bằng thuật toán (máy vi tính), nhưng lời giải thì rất phong phú. Có khoảng hơn 700 nghìn lá số với cỡ 2,5 triệu cách giải và có khoảng 10 trường phái tử vi. Bên cạnh đó là tướng mạo mỗi người mỗi khác và còn nhiều yếu tố có tính chất cá nhân khác, nên máy vi tính không thể giải đáp tử vi thay thế con người được. Đó chính là then chốt của vấn đề trong việc bình giải.

Xem tử vi online hiện nay rất phổ biến, nhưng nó chỉ đáp ứng được khoảng 20% - 40% sự thỏa mãn của người được giải. Cũng vì lý do tướng mạo và các yếu tố cá nhân khác. Lúc này người giải chỉ hơn cái máy ở chỗ cái máy vô hồn mà thôi. Cũng vì lý do này mà nhiều câu hỏi không thể trả lời online cũng như đưa ra lời giải thỏa mãn.

Ngày nay Phong thủy là 1 bộ môn không thể thiếu trong lĩnh vực kiến trúc

Bộ môn Dịch số được các nhà Kinh doanh, quản trị doanh nghiệp quan tâm với thái độ cầu thị và rất nghiêm túc.

Tử vi được các nhà tâm lý học, bác sỹ, doanh nhân nghiên cứu bởi có những vấn đề tưởng chừng như khó hiểu lại được tử vi soi sáng.

Một chút sơ lược về Tử vi ngày nay là như vậy và xin chú ý rằng Tử vi là sơ đồ cuộc sống, chủ yếu có tính chất giúp đỡ con người ta sống vững vàng, việc bói toán là việc cuối cùng của tử vi chứ ko phải việc đầu tiên. Ngày nay có nhiều người được bình giải tử vi đúng, đã lan truyền nhau rằng ai đó xem đúng 100%, điều này là không đúng, bình giải chỉ đúng được 80% như tất cả các môn huyền học khác. 20% còn lại là THIÊN CƠ BẤT KHẢ LỘ.

Hóa giải: tử vi cũng có yếu tố hóa giải, tuy nhiên chuyện hóa giải các yếu tố xấu cũng phụ thuộc vào Trời xanh rất nhiều. Âu cũng là "Định sự tại nhân, hành sự tại thiên"

Nếu biết vận dụng đúng tử vi vào cuộc sống, chúng ta sẽ thấy cuộc sống có ý nghĩa và sống rất thanh thản.

Chúc các bạn gặp nhiều may mắn trong cuộc sống!

Các bạn đã hỏi ở bên Tử vi - phần 3, mình sẽ trả lời các bạn ở bên này luôn, các bạn ko phải post lại bài.

Mình trả lời theo thứ tự, ai hỏi trước trả lời trước, ai hỏi sau trả lời sau. Trừ trường hợp khẩn cấp, mình sẽ trả lời sớm.

Trong mục bình giải tử vi ngoài mình ra còn có bác Sao Bắc Đẩu thỉnh thoảng có trả lời, bác ấy trả lời theo duyên nên không câu nệ nhiều.

Mình ưu tiên cho các bạn có nhiều bài viết và thâm niên trên diễn đàn, những bạn mới thì mình thường ko trả lời, do có nhiều bạn hỏi, mình phải ưu tiên những bạn cũ trước.

Các bạn đưa ngày tháng năm và giờ sinh ra nên ghi rõ là ngày âm hay ngày dương, giờ sinh là buổi sáng hay buổi tối. Nếu sinh mổ thì nên chú thích, sinh tại nước ngoài thì nên ghi rõ múi giờ nơi sinh.

Do trình tử vi của mình còn thấp, nên có những câu hỏi hoặc trường hợp khó, mình phải hỏi anh xã nhà mình, vì thế sẽ hơi mất thời gian chờ đợi.

Mình ở Xuân La - Tây Hồ - Hà Nội. Có nhiều bạn cứ nghĩ mình ở Huế, mình là người Huế, lấy chồng là người Hà nội.

Vợ chồng mình chẳng mắc căn nghiệp gì cả mà phải theo đuổi bói toán, lên đây bình giải cho mọi người là có mục đích rõ ràng.

1- Giúp đỡ mọi người có nhu cầu về tử vi

2- Bán hàng (cảm ơn các bạn đã mua hàng của mình rất nhiều)

3- PR cho ông xã về lĩnh vực bình giải tử vi (hiện đang bình giải kiếm thêm tiền mua sữa cho con, ngoài công việc chính phải làm)

Xin cảm ơn Ban quản trị diễn đàn đã tạo điều kiện và cảm ơn các bạn rất nhiều!

Thân ái!