Cuộc sống này khiến cho chúng ta đôi lòng mệt mỏi. Bản thân của chúng ta không phải lúc nào cũng tìm được một người có thể chia sẻ ghép được hết những vấn đề trong cuộc sống. Để thoát khỏi được những cảm xúc tiêu cực như vậy quan trọng cũng nhờ dựa vào chính bản thân của mình. Để vượt qua được và khống chế cảm xúc tiêu cực không phải là chuyện dễ dàng nhưng mà không thử thì làm sao biết là không thể đúng không? Nếu bạn cảm thấy mệt mà biết và không biết bày tỏ và nói ra cùng với ai thì hãy dành thời gian lấy một cây bút và tờ giấy vẽ những bông hoa bạn cho là đẹp nhất. Nếu bạn đang cảm thấy thất vọng thì hãy vẽ chân dung của một người nào đó dù đẹp cũng được điều xấu cũng được nhưng mình khuyên là bạn hãy dành thời gian đó cầm bút lên và vẽ.. theo lời mình nói nhé. Còn nếu như mà bạn đang tức giận thì hãy gần với những đường thẳng. Nếu như bị tuyệt vọng thì hãy vẽ tia ra những gì mà bạn thích. Còn nếu như trong lòng của bạn đang cảm thấy vô cùng tổn thương hãy mua cho mình một bộ logo hoặc là xếp hình dành thời gian tập trung vào đó. Còn nếu như Cảm thấy buồn chán quá Hãy kiếm những bộ phim hài hước hoặc tình cảm, Nghe nhạc làm bất cứ chuyện gì mà bạn cảm thấy thoải mái nhất. Hoặc là đặt mua một bộ tranh vẽ và tô màu khác nhau. Dạo gần đây mình thấy khá là nhiều bạn trẻ cũng mua tranh và Sơn tranh màu cũng khá là giúp bạn cải thiện được tinh thần của mình.

Đây là những mẹo cũng khá hay mình thu gom và đã thử mình thấy cũng khá hiệu quả. Nói chung cứ thử xem có hợp với bạn không nhé!!