Căn bếp được ví như là trái tim của ngôi nhà vậy để biến đổi trái tim đó trở nên thông minh tiện dụng và hiện đại bạn hay theo dõi hết bài viết dưới đây nhé

Như chúng ta đã biết căn bếp là 1 trong những khu vực quan trọng nhất của ngôi nhà. Nhưng nếu bạn đang sở hữu 1 căn bếp nhở chật hẹp, thì rất có thể trở thành nơi chật chội và ẩm thấp nếu như bạn không có những tính toán thật kỹ lưỡng và hợp lý.

Vậy làm cách nào để thiết kế phòng bếp trở nên tiện dụng và rộng rãi hơn, hãy để GL Creations gợi ý cho bạn nhé

1: Tạo ra không gian mở bằng cách thiết kế bếp gần cửa sổ

Cách này vừa làm giảm mùi thức ăn khi nấu còn vương lại trong ngôi nhà yêu quá của bạn

2: Dành 1 khoảng trống cho “ nghệ thuật” trong chính căn bếp của bạn

Bạn không nghe nhầm đâu, chính xác là vậy đó, đây cũng là 1 cách giúp bạn giảm stress ngay trong chính căn bếp của mình.

3: Tận dụng tối đa góc chữ L cho không gian bếp

Hãy thử tưởng tượng  nếu bạn bố trí nhà bếp nhỏ của mình thành hình chữ U thì  hầu như không để lại bất kỳ khoảng trống nào để bạn di chuyển một cách thoải mái,

4: Lựa chọn những phụ kiện phù hợp với diện tích căn bếp

Các dụng cụ nấu nướng có kích thước vừa phải, hộc tủ để đồ kín đào tạo cảm giác ngăn nắp

5: Sử dụng các đồ nội thất thông minh

Ngày nay có rất nhiều đồ nội thất thông mình được nhiều gia đình sử dụng

6: Sắp xếp đồi dung trong nhà bếp theo chiều dọc

Nhiều chị em nội trợ vẫn giữ thói quen sắp xếp bát, dĩa bằng cách xếp chồng lên nhau. Điều này tưởng như tiết kiệm diện tích nhưng thực tế nó khiến căn bếp trông lộn xộn hơn.