Các mẹ có từng nghĩ rằng những thói quen hàng ngày của mình tưởng chừng như đã đúng cách nhưng hóa ra lại sai, lúc coi những tấm hình này mình đã cười vì bình thường bản thân cũng vô tình sai mà không hề biết, sau đây là 10 điều mách nhỏ riêng cho các mẹ này.

1. Cách sử dụng kẹp tóc

Mặt gợn sóng nên được úp xuống thay vì ngửa lên như cách chúng ta vẫn dùng.

2. Bổ dưa hấu cũng phải biết cách

Thay vì bổ dọc quả dưa như cách chúng ta vẫn hay làm thì cách cắt dưa hấu đươi đây rõ ràng là "hay ho" hơn rất nhiều.

3. Thưởng thức bánh cupcake theo cách bạn chưa biết

Đầu tiên, mình chọn chiếc cupcake có hương vị yêu thích rồi bóc vỏ bọc ra. Sau đó, bạn nhẹ nhàng bẻ đôi phần cốt bông lan và đặt chúng phủ chụp lên trên phần kem topping. Với cách ăn này, bạn sẽ được thưởng thức món bánh cupcake theo kiểu bông lan kẹp kem.

4. Cầm ly rượu sao cho đúng cách

Nếu để tay chạm vào phần trên của ly, nhiệt độ từ tay sẽ ít nhiều ảnh hưởng đến chất lượng rượu.

5. Đeo tai nghe cũng không phải đơn giản

Ít ai biết rằng chúng ta phải để tai nghe vòng hết tai rồi đặt từ trên xuống như trong h

6. "Gặm" táo sao cho khéo nhỉ?

Theo thói quen bình thường, chúng ta vẫn hay ăn táo từ ngoài vào giữa. Song, cách ăn khéo và đúng nhất lại là ăn từ trên xuống cơ. Làm như vậy, bạn sẽ không bị phần táo ở 2 bên cọ vào mũi hoặc mặt.

7. Bạn vẫn ăn Burger theo cách nào?

Kẹp ngón cái và ngón út xuống dưới sẽ giúp cho phần nhân không bị đẩy xuống khi cắn.

8. Cách gấp quần tây sao cho không bị mất nếp

9. Lấy cuống quả dâu tây

Dùng ống hút, bịt chặt 1 đầu rồi chèn từ dưới quả dâu lên, theo cách này bạn sẽ dễ dàng lấy sạch cuống quả dâu đấy.

10. Có cả mẹo rửa máy xay sinh tố

Thay vì phải rửa máy bằng tay thì cách này đơn giản hơn rất nhiều mà còn vệ sinh máy sạch hơn. Việc bạn cần làm là cho một ít nước sạch và xà phòng vào trong cối, bật máy xay, rồi tráng lại bằng nước sạch. Dễ quá phải không nào?

Tổng hợp