Hôm bữa mình có đọc được bài của bạn có nick là tofuchi viết về "24 câu trích dẫn gì đấy trong phim sẽ dạy bạn những bài học giá trị cuộc sống sao đó" cũng khá hay và ý nghĩa. Link bài viết : http://www.webtretho.com/forum/f73/24-cau-trich-dan-tu-phim-gui-gam-bai-hoc-gia-tri-trong-cuoc-song-ban-co-the-day-con-minh-1873108/#post31412039. Mình thấy trong đó có một trích dẫn của phim The Secret Life of Walter Mitty cũng khá hay, và mình nghĩ là nó có ý nghĩa với nhiều người khác nữa, khi mà trong một xã hội này sự tự do và khám phá là hai thứ quan trọng cần phải được đáp ứng đối với từng cá nhân. Phim này mình cũng vừa mới xem hôm bữa thôi, và thực sự thì đây là một bộ phim truyền cảm hứng khá là hay. Nên mới nhanh tay viết review một cái, mặc dù thì có thể nhiều bạn đã xem ngoài rạp từ lâu rồi, nhưng lỡ rồi thì mình cứ chia sẻ những suy nghĩ của mình về bộ phim này vậy.

“Cuộc đời bí mật của Walter Mitty” là một bộ phim truyền cảm hứng rất hay, tui xem xong mà cảm thấy trong lòng xúc động, đồng cảm với anh Walter Mitty, và muốn ngay lập tức xách ba-lô lên để đi tới những vùng đất mới, sẽ biết có nhiều nguy hiểm, khó khăn, tui cũng muốn nhảy từ trực thăng xuống biển, cũng muốn thử cái cảm giác dùng cái vali mà đánh được con cá mập như anh Walter ra sao ( mặc dù lúc đó tui chỉ có chết ngất đi chứ không có được dũng cảm như vậy ), nhưng thôi kệ tui cứ đi, cứ làm, đi để có thêm nhiều trải nghiệm mới, đi để đừng phí hoài tuổi trẻ, mặc dù ở khi ở độ tuổi 42 như anh Walter trong phim, bạn vẫn có thể làm được những điều mình muốn, không có gì gọi là quá trễ với những ước mơ của bạn, chỉ là quá trễ nếu bạn không thực hiện nó, và để nó gặm nhấm mãi trong tâm trí của mình đến khi về già. Nói chung khi xem phim tui thấy mình trong nhân vật Walter Mitty, và tui nghĩ bất kỳ người nào xem phim cũng sẽ thấy mình một ít trong đó, vì đó là mong muốn chung của mọi người, được tự do và làm những gì mình thích.