Nhà là nơi để về "sau ngày làm việc nơi công sở đầy mệt mỏi thì nhà chính là nơi ta để về, là nơi ta thư giãn cùng thưởng thức những bữa cơm ngon cùng cha mẹ con cái. Nhưng nếu khi về nhà mà nhà bạn lại những một bữa "chiền trường", đồ đạc sắp xếp không hợp lý thì nó lại càng khiến các bạn trở nên mệt mỏi, cáu gắt hơn nữa đấy. Bài viết này sẽ giúp cho bạn đấy, đặc biệt về cách decor phòng đó.Để nói về phong cách thiết kế nội thất nhà cửa thì có vô vàng nên mình sẽ liệt kê một số loại tiêu biểu và chắc chắn là sẽ giúp ích cho bạn.

hình ảnh

Thứ nhất là phong cách thiết kế tối giản hiện đại (Minimalist), tông màu chủ đạo của thiết kế này là trắng, be, xám, đen, gỗ tự nhiên,... Mẫu thiết kế này được rất nhiều người ưa chuộng bởi thiết kế đơn giản, tiết kiệm nhưng lại vô cùng tinh tế.

Thứ hai là thiết kế cổ điển, thiết kế này đòi hỏi họa tiết cầu kì và phức tạp với các vật liệu nội thất đắt tiền, nhưng bù lại căn nhà của bạn lại trông vô cùng sang trọng, tinh tế dành cho giời thượng lưu.

Thứ ba là phong cách thiết kế Eco thể hiện bạn là người thích sống hòa mình cùng thiên nhiên, các vật dụng trong nhà cũng sẽ là những vật tái chế, gần gũi với môi trường, thiết kế này sẽ khiến căn nhà căn phòng bạn trở nên mộc mạc, tự nhiên thân thiện với môi trường. Đó là ba phong cách tiêu biểu nhất mà mình muốn đề cập với các bạn. Đây là các bán đồ decor trên instagram mà bạn có thể thích: nhakho.decor; kei.sayhi; casanhahomfurniture,...