Ngắm loạt ảnh hai chị em bạch tạng đẹp như thiên thần này mà phải trầm trồ. Trông họ cứ như búp bê

Hai chị em bạch tạng đã gây xôn xao ở đất nước Kazakhstan, thậm chí còn làm người ta nghi ngờ về người cha thực sự của hai chị em. Đó là cô gái Asel và cô em Kamila Kalaganova cách nhau 12 tuổi. Hiện nay, hai chị em bạch tạng đẹp như thiên thần đang nhận nhiều lời mời làm người mẫu ở quê nhà.

hình ảnh

Ảnh: Instagram.

Thú vị ngôi nhà có 6 chị em gái đều tên An ở Đà Lạt: Toàn 'công chúa' xinh đẹp giỏi giang

Kamila 2 tuổi còn người chị gái Asel thì 14 tuổi. Có điều là người em trai của Asel, tức cậu bé Aldiyar 8 tuổi, thì có vẻ ngoài bình thường của người Kazakhstan.

Asel nói: "Mọi người ngạc nhiên khi chúng tôi bị bạch tạng. Nhiều người không biết bạch tạng là gì.” Mẹ của cô gái, bà Aiman ​​Sarkitova, 38 tuổi, cũng bị sốc khi Asel được sinh ra. Các bác sĩ ban đầu còn nghi ngờ cha của cô gái là người Nga.

hình ảnh

Các thành viên khác của gia đình có màu tóc, màu mắt tối, da ngăm. Ảnh: Instagram.

Asel bắt đầu làm người mẫu hồi 10 tuổi, nhưng sự xuất hiện của bé Kamila đã thu hút thêm nhiều sự quan tâm hơn và hiện tại Asel đã có 23.800 người theo dõi trên mạng xã hội. Chị em bạch tạng nổi tiếng làm người mẫu.

“Khi tôi sinh đứa con lớn nhất, di truyền học không phát triển như giờ”, mẹ của hai chị em nói. “Ngành đó chỉ đang phát triển ở nước tôi. Các bác sĩ đã bị sốc và nghĩ rằng con tôi là người Nga. Sau đó tôi bắt đầu nghiên cứu về vấn đề này, tôi đã biết rằng các con tôi bị bạch tạng. Ngay từ đầu mọi người đã bàng hoàng, ngạc nhiên. Tôi không biết phải làm gì”.

Sau này, người mẹ mới biết hóa ra tổ tiên của cô có những người bị bạch tạng, nhưng cô không biết về điều này.

hình ảnh

Hai chị em gái bạch tạng phải tránh ánh sáng mặt trời. Asel nói: “Nếu tôi đi ra ngoài vào ban ngày, thì tôi chắc chắn bôi kem chống nắng, mặc quần áo để bảo vệ da, mũ hoặc sử dụng ô. Vào buổi tối, khi gần như không có ánh nắng mặt trời, tôi sẽ thoải mái hơn nhiều.”

Các cô gái cũng có vấn đề về mắt và Asel phải đeo kính. Khi cô còn nhỏ, Asel được cho đến một ngôi trường đặc biệt dành cho trẻ em khuyết tật nhưng sau đó chuyển sang một trường bình thường.

hình ảnh

“Con tôi học rất giỏi”, mẹ cô nói. “Trẻ bạch tạng không khác nhiều so với những đứa trẻ khác, chỉ có tóc, lông mi, mắt và màu da khác. Tất nhiên, lúc đầu trái nghiệm ấy thật khó khăn, bọn trẻ khác nhìn con tôi chằm chằm. Bây giờ nó cảm thấy tốt hơn, chúng tôi không đặt rào cản đối với con bé”.

Nhưng họ nhận được rất nhiều sự chú ý khi đến bất cứ nơi nào. Gần đây, Asel đã hoàn thành việc học người mẫu. Hai chị em bạch tạng xinh đẹp được chú ý.

hình ảnh

Riêng cậu con trai trong gia đình thì có làn da ngăm giống như của cha mình, làn da điển hình của một người Kazakhstan. Nhưng khi đứa bé út bạch tạch chào đời, cậu bé thường thắc mắc sao mình không giống chị em trong nhà. Hiện giờ thì cậu bé lại tự hào khoe về những người chị em đặc biệt của mình.

Nguồn dịch: dailymail