Tình hình là da em lúc trước cũng có ngăm ngăm tý thôi, sau chuyến phượt dài ngày máu lửa thì da xuống cấp trầm trọng: đen + xỉn và thô ráp như da trâu, đau lòng lắm lắm. Con gái nhất dáng nhì da, em đã sưu tầm đủ cách, da có cải thiện tý chút, nay chia sẻ với chị em để ai có nhỡ gặp tình trạng như em thì còn có mà chữa cháy, hay có mẹ nào có bí kíp bổ ích cho làn da sáng, mịn màng thì bơi vào đây hết giùm em ạ. Em mở màn trước nhé.

Mặt nạ giúp trắng da:

Em dùng nguyên liệu thiên nhiên có sẵn trong tủ lạnh,
, vừa rẻ lại dễ kiếm nha các mẹ: chanh, dưa chuột, lòng đỏ trứng gà , mật ong…..

Các bước “hành động” như sau:

_
Mặt nạ nước cốt chanh
: Trộn nước cốt chanh và lòng trắng trứng gà theo tỉ lệ 2:1 (2 muỗng nước chanh : 1 lòng trắng trứng), sau đó đem đun nóng, để nguội rồi thoa lên da. Thư giãn 15 phút sau đó rửa sạch với nước lạnh.

Cũng khá là thích đấy ạ, ngoài viêc chanh nó cũng ăn nắng dã man con ngan.

_ Mặt nạ dưa chuột
:
Trộn nước ép dưa chuột, nước cốt chanh và bột yến mạch theo tỉ lệ 1:1:1 để tạo thành một hỗn hợp bột nhão. Thoa lên da và nghỉ ngơi trong 20 phút rồi rửa lại với nước lạnh. Nên tiến hành thực hiện đều đặn 1 lần/tuần.

Da mềm và mịn nhưng em có cảm giác hơi bít bít trong quá trình đắp.

_ Mặt nạ trứng gà
:
Trộn hỗn hợp gồm 2 muỗng sữa tươi, 2 muỗng mật ong và 1 lòng đỏ trứng gà, đánh đều rồi thoa lên mặt chứng 20 phút thì rửa sạch bằng nước lạnh.

Thú thật là trứng gà…. Rất tanh, em toàn phải bịt mũi bằng ý thức cho đến khi khô, thở bằng miệng le lưỡi luôn.

_ Mặt nạ mật ong: Cho 2 muỗng mật ong, 1 muỗng dầu ô liu cùng 5 muỗng sữa chua vào chén nhỏ rồi khuấy đều. Đắp lên mặt chừng 20 phút rồi rửa lại như bình thường.

Khỏi phải nói, mật ong nó rít thôi rồi, dầu oliu mùi hắc em cũng chả ưa, điểm cộng được sữa chua mát mát.

Đây là mới cho da mặt, toàn thân thì em tắm bằng sữa tươi, bịch 250ml ấy ạ, khá mềm mịn nhưng trắng chả thấy đâuuuu.

Rồi ạ, ngoài ra thì em còn có tẩy tế bào chết, ngủ đủ giấc, ăn nhiều rau xanh (em là đứa thích thịt)… Nói chung là đang tiến triển rất chậm và thủ công. Mẹ nào có cao kiến nào cho da sáng, đẹp, hồng hào rạng rỡ thì mách cho em và mọi người đi ạ. Em cám ơn và tung hoa, tung hoa. hihihihi