Chào các ba mẹ! 

Cách đây khoảng 2 tháng e có mò lên hội hỏi về dòng gối chống trào ngược phù hợp cho bé sơ sinh 1m tuổi vì khi đó bé nhà em hay ọc chớ sữa và ngủ không ngon giấc, hay ọ ọe, giật mình. Tham khảo ý kiến của các mẹ thì e quyết định mua (mua cho con thì ko tiếc các mẹ nhỉ còn hơn nhìn con chớ sữa em xót lắm), em có tham khảo thì gối chống trào cho mấy loại như sau:

1. Gối chống trào ngược chữ C: Loại gối này kích thước bé chỉ dùng đến khoảng 6-7 tháng đầu thôi ah nhưng ưu điểm cái là lúc mà bé ti mẹ thì có thể kê hỗ trợ rất tốt, mẹ đỡ đau lưng mà bé nằm ti cũng thoải mái ah. Tuy nhiên, nhược điểm là bé không nằm ngủ trên gối được ah, sợ bé bị cong vẹo lưng mất :P. Giá gối chữ C này thì khoảng từ 150-200k/c ạ.

hình ảnh

2. Gối chống trào ngược dạng tròn: Đây là loại gối mình chọn dùng cho bé nhà mình sau khi tham khảo các mẹ khác đã dùng nhé mọi người.

Ưu điểm là: Gối làm từ bông nên rất êm, thiết kế lõm bé cũng dễ nằm và gối rất ôm bé nên ngủ ngon và ít giật mình hơn hẳn ạ. Lúc đầu mình cũng sợ bé võng lưng nhưng tới nay dùng 2 tháng r mình thấy gối tuy dốc nhưng là dốc thẳng nên vẫn đỡ phần lưng bé thẳng vậy nên ai đang băn khoăn vđ này thì khỏi lo nhé. Bé mình dùng dòng này thì thấy đỡ ọc sữa hơn rất nhiều, mấy hôm nay m đang tập ti bình cho bé để sắp tới đi lm vì bé cũng hơn 3m r thì mới thấy chiếc gối này rất tiện dụng luôn nè, chỉ việc đặt bé xuống gối, đưa bình lên cầm cho bé ti (lớn xíu m sẽ cho bé tự cầm bình và ti), ti hết cữ sữa đó là bé lim dim ngủ trên gối luôn rồi ah. Trc bé nhà m cũng bám mẹ lắm, ngủ phải bế ru và đặt xuống thì hôm dc hôm tỉnh luôn, nay thì đỡ hơn, bé ngủ chủ động và ngủ luôn được trên gối nằm ah.

Nhược điểm của hầu hết các gối vải ruột bông là phải lót tấm chống thấm hoặc mặc bỉm cho bé khi nằm do dễ bị ray ướt mà ướt bông trong thì chỉ có khóc tiếng mán ah. Ahihi...

Bonus thêm là gối này m mua là hàng Việt nam thiết kế kiểu giống rototo Hàn quốc (hàng chính hãng của HQ cỡ 1tr5 trở lên ah - Mắc quá nên m ủng hộ hàng việt thôi) - Hàng Việt mà mua chuẩn cũng sịn lắm, m mua may mắn tìm dc shop có tâm nên dùng rất yên tâm ạ. M có tìm hiểu qua loại này thì giá dao động từ 200-650k tùy thuộc nhiều thứ ah (tiền nào của đó nha, mn ham đồ rẻ quá thì dùng chán lắm và bông tạp chất ko an toàn cho bé tí nào ah), M UP ẢNH BÉ NHÀ MINH ĐANG DÙNG, GIÁ M MUA LÀ 359K DC CẢ 1 GỐI LÕM VÀ ĐƯỢC FREESHIP NỮA AH. Link shop m để đây, mẹ nào cần tham khảo thì vô xem nhé: https://www.facebook.com/goinamchongtrao/

hình ảnh

3. Gối chống trào ngược lõi bằng mút giống như kiểu của babymoov ấy ah: Loại này m cũng thấy nhiều các mẹ dùng nhưng bản thân thấy nếu bé chỉ nằm như vậy thì sẽ trượt và rơi tự do khi nằm gối mất ạ, loại này có vẻ phù hợp với ng lớn bị trào ngược dùng hơn ah. Mới cả vì làm từ mút nên m cảm thấy sẽ ko êm nữa ah.

hình ảnh
M có thấy babymoov thêm món như này r kê lên nệm chống trào phía trên nhưng thiết nghĩ thiết kế 2 món rời vậy khá cồng kềnh, kho mang vác đi đâu dc mà bé nằm lại gò bó
hình ảnh
Tương tự có thêm mẫu này từ mút nhưng nhìn chung mình ko khoái lắm do thiết kế cồng kềnh, ko dc êm ái, bé nằm gò bó, và có vẻ dễ lăn trượt ra ngoài nếu bé ngọ nguậy. 
hình ảnh
Trên đây là mình mới tham khảo được từng đó r mua còn nhiều loại khác thì mình ko biết như thế nào.