Mỗi dịp sinh nhật, hay có sự kiện gì đó, là mình hay được giao nhiệm vụ đi mua bánh gato-để bữa tiệc thêm trang trọng và thật sự ấm áp.

Bánh gato sinh nhật không còn xa lạ gì đối với mọi người,  Bánh sinh nhật thường xuất hiện trong những bữa tiệc sinh nhật, tiệc cưới, tiệc mừng hay những buổi lễ quan trọng khác. Bánh sinh nhật trở nên hấp dẫn nhờ hương vị thơm ngon và cách trang trí bắt mắt, tinh tế đầy thu hút. 

Nhà mình ở khu Cầu Diễn- Từ Liêm, có rất nhiều tiệm bánh, thậm chí ngay đầu ngõ nhà mình cũng có tiệm bánh của Hải Hà, nhưng mình cảm thấy không hợp khẩu vị. 

Rồi một hôm đi làm được 1 chị mách, chị mua bánh chỗ này, ngon mà giá phải chăng lắm được free ship nữa, nhà chị chuyên đóng họ ở đấy rồi, không mua ở đâu khác, hí hửng vì sắp sinh nhật con trai, tiện lại văn phòng có sinh nhật con bà chị, tối lại được mời, nên mình cũng quyết tâm hừng hực lên tiệm bánh đấy xem sao, để rồi có gì còn mua, vì nhà mình ai cũng ăn được bánh kem cả,

Tiệm bánh tên ĐÔ-RÊ-MON BAKERY, MÌNH ĐI LÀM TIỆN TẠT QUA LUÔN ĐỂ ĐẶT TỐI LẤY, 

Cảm nhận đầu tiên của mình là: 

+Khá nhiều size và kiểu mẫu để lựa chọ9n( từ 100k- đến rất nhiều size)

+ Vị thơm, nhìn nhiều bánh nhiều mẫu rất đáng yêu

Mình chọn 1 bánh 200k, nhìn khá to, vì mua cho trẻ con nên mình chọn mẫu trang trí vẽ Đô-Rê-Mon( cái này phải đặt trước, may chô mình hôm đó anh chủ làm cho khách khách chưa lấy, nên mình được xem chọn vị và đặt luôn)

+Được free ship tận nhà, và tặng kèm dao thìa, đĩa, nến phụt, nến số, ....

Phần quan trọng nhất là đây khi cắt bánh: 

Điểm cộng: bánh ăn mềm mịn, thơm ngon k ngậy, không quá ngọt, ăn như tan chảy, ...

Điểm trừ: là quán hơi khó tìm 

Mình không biết sớm, biết sớm nhà mình đã thường xuyên mua ở đây rồi.

Sau này mình đặt bánh cho con, và mua tặng người thân rất nhiều...

*Địa chỉ: Đối Diện nhà Văn hóa quận Bắc Từ Liêm- đường Võ Qúy Huân-Phúc Diễn- Từ Liêm

từ đầu đường Cầu Diễn vào Võ Qúy Huân vào 200m.

SDT chủ quán đặt bánh : 0917 312 612 (A- Hải)

Trong hình ảnh có thể có: món ănTrong hình ảnh có thể có: món tráng miệng và món ăn